[Hỏi] Cần những kiến thức gì để tạo vps cho riêng mình

sugoku

W-------
20/07/2014
0
8 bài viết
[Hỏi] Cần những kiến thức gì để tạo vps cho riêng mình
Mình không có ý định kinh doanh hay cái gì khác , chủ yếu là vọc chơi thôi :D vì thấy dùng vps cũng hay. nhưng khổ cái là chẳng biết bắt đầu từ đâu , đã google IT nhưng không ra đâu vào mới đâu cả , vì thế lên forum mình xin hướng dẫn. Nên bắt đầu học từ đâu và từ cái gì ạ???
xin cảm ơn!!!

Mời các bạn tham gia Group WhiteHat để thảo luận và cập nhật tin tức an ninh mạng hàng ngày.
Lưu ý từ WhiteHat: Kiến thức an ninh mạng để phòng chống, không làm điều xấu. Luật pháp liên quan
Re: [Hỏi] Cần những kiến thức gì để tạo vps cho riêng mình

sugoku;14397 đã viết:
Mình không có ý định kinh doanh hay cái gì khác , chủ yếu là vọc chơi thôi :D vì thấy dùng vps cũng hay. nhưng khổ cái là chẳng biết bắt đầu từ đâu , đã google IT nhưng không ra đâu vào mới đâu cả , vì thế lên forum mình xin hướng dẫn. Nên bắt đầu học từ đâu và từ cái gì ạ???
xin cảm ơn!!!
-Hiện muốn có VPS riêng bạn phải mua, sau đó bên bán sẽ cài hệ điều hành theo yêu cầu của bạn và có thể họ sẽ cài một số service theo yêu cầu khách hàng nữa.
-Hack lấy một con VPS. Sau khi hack xong các hoạt động của bạn trên con VPS đó phải kín đáo để chủ nhân không phát hiện ra.
( Khuyến cáo không nên dùng cách này vì phạm pháp).
-Tìm kiếm các VPS free ( chỉ dùng được thời gian ngắn vì câu khách nên họ cho dùng free).
+ Lời khuyên của mình: khi chưa xác định được nhucâiu thực tế bản thân bạn nên cài vmware để tạo máy ảo local dùng chứ không nên vươn ra VPS làm gì cả.

Mời các bạn tham gia Group WhiteHat để thảo luận và cập nhật tin tức an ninh mạng hàng ngày.
Lưu ý từ WhiteHat: Kiến thức an ninh mạng để phòng chống, không làm điều xấu. Luật pháp liên quan
Comment

DiepNV88;14399 đã viết:
-Hiện muốn có VPS riêng bạn phải mua, sau đó bên bán sẽ cài hệ điều hành theo yêu cầu của bạn và có thể họ sẽ cài một số service theo yêu cầu khách hàng nữa.
-Hack lấy một con VPS. Sau khi hack xong các hoạt động của bạn trên con VPS đó phải kín đáo để chủ nhân không phát hiện ra.
( Khuyến cáo không nên dùng cách này vì phạm pháp).
-Tìm kiếm các VPS free ( chỉ dùng được thời gian ngắn vì câu khách nên họ cho dùng free).
+ Lời khuyên của mình: khi chưa xác định được nhucâiu thực tế bản thân bạn nên cài vmware để tạo máy ảo local dùng chứ không nên vươn ra VPS làm gì cả.
vps free reg mãi không được, mới cả em đang hỏi cần những kiến thức gì để tạo vps ví dụ như :lập trình hay bảo mật ,... chứ em không hỏi các cách để kiếm được vps

Comment

sugoku;14403 đã viết:
vps free reg mãi không được, mới cả em đang hỏi cần những kiến thức gì để tạo vps ví dụ như :lập trình hay bảo mật ,... chứ em không hỏi các cách để kiếm được vps

-Kiến thức VPS liên quan đến mảng hệ thống.
+ Cài đặt phần mềm ảo hóa lên server rùi dựng các máy ảo bên trong ( chúng ta có các phần mềm ảo hoá như vmware ...).
Hiện bản Vmware esxi được dùng phổ biến nhất.
-Thực tế dựng VPS khá dễ dàng:
+ Có một con server vật lý để cài phần mềm ảo hoá vmware esxi.
Sau khi cài phần mềm ảo hoá lên server bạn bắt tay vào dựng các máy ảo nhỏ bên trong giống như bạn cài trên vmware workstation trên pc vậy.
Mình nói nôm na như vậy còn bạn muốn thực hành thì phải hi sinh một pc cấu hình ram trên 2G rùi download bản vmware esxi về cài lên.( lưu ý không thể cài thêm bất cứ hệ điều hành nào // với vmware).
Sau đó setup cấu hình ip cho pc bạn đã ảo hoá rùi cài phần mềm vmware client lên một pc khác vào truy cập vào máy ảo của bạn qua ip sau đó dựng các máy ảo nhỏ bên trong pc đã ảo hoá kia.
Mình nói nôm na như vậy còn tài liệu bạn có thể seach " tai lieu ao hoa may chu vmware".

Comment

Hình như bạn còn chưa nắm vững khái niệm vps là gì, sử dụng ra sao, ai tạo ra nó :( Bạn đã từng dùng vps chưa?
Bác mod nói đúng rồi đó, theo mình nghĩ bạn chỉ có thể dùng các phần mềm như virtual box hay vmware để tạo máy ảo thôi chứ chưa đủ trình để tạo vps đâu. Thứ nhất là về mặt phần cứng, bạn cần có dedicated server để tạo các vps con. Thứ 2 là về mặt công nghệ ảo hóa, nó có nhiều loại như Xen, KVM, OpenVZ chưa kể mỗi nhà cung cấp lại có những công nghệ độc quyền riêng...

Comment

mình vẫn đang dùng vmware , vps chưa kiếm được, mình chủ yếu muốn dùng vps tại vì vps được dùng ip của server (tức là 1 ip khác khi truy cập vào 1 số trang không bị chặn) còn vmware thì mình chưa tìm hiểu sâu lắm nên không biết , bạn biết thì hướng dẫn mình với

Comment

Cài windows server 2012 r2 (nên sài datacenter edition hoặc Hyper-v edition), theo kinh nghiệm sài từ lúc ra phiên bản R2 thì mình khẳng định là tuy quản trị không ngon bằng ESXi nhưng mà thằng Hyper-v support phần cứng và tối ưu hóa rất tốt.

Còn cách quản trị cài đặt bạn có thể tự google (thực ra là không cần vì nó dễ quá mức tưởng tượng...)

Comment
Sunview Town Q.Thủ Đức, căn hộ được thiết kế theo phong cách SingaporeHOTLINE: 0902.95.92.96 gặp Mr.Phú

Tập đoàn Đất Xanh vừa tổ chức trao thưởng chương trình khuyến mãi "Mua nhà tặng nhà" là một căn hộ hai phòng ngủ có trị giá khoảng 800 triệu đồng vào ngày 12/7. ( Click xem thêm: Thủ Đức )

"Mua nhà tặng nhà" được thực hiện nhân dịp tôn vinh ngày Thương hiệu Việt Nam 20/4, dành cho những khách hàng giao dịch căn hộ SunView Town thuộc dự án khu phức hợp ven sông ở phường Hiệp Bình Phước - Tam Bình, quận Thủ Đức, TP HCM trong khoảng thời gian từ 10/4 đến 31/5. ( Nên xem: Căn hộ Sunview Town )

Ông Lê Văn Như Hải (Phó Tổng Giám Đốc Tập đoàn Đất Xanh) trao cho khách hàng Nguyễn Tiến Vũ Long (sinh năm 1983,Đồng Nai) giải thưởng 1 căn hộ Sunview Town trị giá gần 800 triệu. ( Click xem thêm: Thủ Đức )

Trong khoảng thời gian diễn ra chương trình khuyến mãi, các khách hàng giao dịch căn hộ Sunview Town được nhận phiếu bốc thăm may mắn. Kết quả chung cuộc, anh Nguyễn Tiến Vũ Long (sinh năm 1983, ngụ Đồng Nai) đã là khách hàng may mắn trúng thưởng. Trước sự chứng kiến của ông Đỗ Đức Quốc Cường, đại diện Sở Công thương TP HCM và hàng trăm khách hàng, lãnh đạo Đất Xanh đã trao quà và chúc mừng vị chủ nhân may mắn nhận căn hộ trị giá gần 800 triệu đồng này. ( Nên xem: Sunview Town Thủ Đức )

Anh Long cho biết đã chọn mua một căn hộ Sunview Town sau khi nghiên cứu kỹ dự án từ địa thế khuôn viên gần sông, thiết kế căn hộ hiện đại cho đến việc đảm bảo tiến độ thi công của chủ đầu tư cùng mức giá bán phù hợp.

Căn hộ Sunview Town Thủ Đức (block Ruby) có mức giá công bố từ 688 triệu đồng cho căn hai phòng ngủ cùng chính sách "Thanh toán một m2 mỗi tháng" đã giúp khách hàng có thể chủ động về mặt tài chính trong việc mua nhà. Bên cạnh đó chủ đầu tư cũng đưa ra nhiều ưu đãi khác như tặng quà cho tất cả khách tham quan dự án trong chương trình "Tôn vinh gia đình Việt 28/6", trao quà cho khách tham dự tư vấn tập trung tại SunView Town...

Khi mua căn hộ Sunview Town Thủ Đức, khách hàng còn được giám sát tiến độ thi công dự án qua camera trực tuyến tại website www.sunviewtown.org. Hiện block Sapphire có giá từ 699 triệu đồng cho căn hai phòng ngủ và lễ mở bán sẽ diễn ra vào trung tuần tháng 7. Khách hàng mua căn hộ Sapphire sẽ có cơ hội rút thăm may mắn trúng tủ lạnh side by side, TV LED LCD, máy giặt, lò vi sóng, bộ gia dụng, bộ nội thất, sofa cao cấp.

Công ty Cổ Phần DV & XD Địa Ốc Đất XanhSàn giao dịch Bất Động Sản Đất XanhĐ/c: 27 Đinh Bộ Lĩnh, P.24, Quận Bình Thạnh, TPHCMCông bố mở bán Block Shapphire thuộc dự án Sunview TownĐặc biệt ngân hàng hỗ trợ cho vay lên đến 70% giá trị căn hộThanh toán linh hoạt trong vòng 20 tháng ( không lãi suất )Chỉ với 699tr quý khách có thể sở hữu căn hộ đạt tiêu chuẩn SingaporeHOTLINE: 0909.605.650 gặp Mr.Phú
Từ khóa đứng top google:

Comment
Bên trên