Có nên tiếp tục với đam mê làm ATTT hay không?

Vuhaidt

Member
27/11/2019
1
6 bài viết
Có nên tiếp tục với đam mê làm ATTT hay không?
e chào mọi người, hiện e đang là sv ATTT năm 2 của một trường ĐH e có định hướng theo mảng Pentest, nhưng hiện tại e thấy chọn ATTT của e là sai lầm vì bây giờ, e thấy e ko có đủ khả năng để theo đc nó, khả năng mà e không có ở đây là phần code e đang còn yếu,mà em nghe làm ATTT thì không những biết hack mà code còn phải tốt nữa, phải giỏi code thì mới đọc được code của các sofware , mới exploit đc lỗi, nên e đăng bài này e muốn xin ý kiến của các a/c làm trong ATTT đưa ra lời khuyên giúp em.E có nên chuyển sang hướng khác hay cố gắng học tốt code và theo ATTT ạ

Mời các bạn tham gia Group WhiteHat để thảo luận và cập nhật tin tức an ninh mạng hàng ngày.
Lưu ý từ WhiteHat: Kiến thức an ninh mạng để phòng chống, không làm điều xấu. Luật pháp liên quan
e chào mọi người, hiện e đang là sv ATTT năm 2 của một trường ĐH e có định hướng theo mảng Pentest, nhưng hiện tại e thấy chọn ATTT của e là sai lầm vì bây giờ, e thấy e ko có đủ khả năng để theo đc nó, khả năng mà e không có ở đây là phần code e đang còn yếu,mà em nghe làm ATTT thì không những biết hack mà code còn phải tốt nữa, phải giỏi code thì mới đọc được code của các sofware , mới exploit đc lỗi, nên e đăng bài này e muốn xin ý kiến của các a/c làm trong ATTT đưa ra lời khuyên giúp em.E có nên chuyển sang hướng khác hay cố gắng học tốt code và theo ATTT ạ
Quan điểm cá nhân của mình: Bạn cần một môi trường rèn luyện.

Mời các bạn tham gia Group WhiteHat để thảo luận và cập nhật tin tức an ninh mạng hàng ngày.
Lưu ý từ WhiteHat: Kiến thức an ninh mạng để phòng chống, không làm điều xấu. Luật pháp liên quan
  • Thích
Reactions: Vuhaidt
Comment
Quan điểm cá nhân của mình: Bạn cần một môi trường rèn luyện.
Môi trường rèn luyện ở đây là những gì vậy a, xem chưa hiểu lắm,mong a giúp e ạ

• Thích
Reactions: HustReMw
Comment
Môi trường rèn luyện ở đây là những gì vậy a, xem chưa hiểu lắm,mong a giúp e ạ
Ý mình bạn nên xin đi thực tập ở các công ty về chuyên ngành bạn đang theo. Hiện giờ có rất nhiều công ty về ATTT. Bạn vào đó có những áp lực, sẽ tự nhiên biết mọi thứ

Comment
Quang trọng bạn có nổ lực, ý chí vươn lên hay ko nữa nhé, phải có tinh thần rèn luyện mỗi ngày mới trụ được trong ngành này

Comment
Thẻ
#hoi-dap
Bên trên