Hỏi về: Cách cài driver cho vga amd cổ ?

nguyenhienthao

28/07/2022
0
4 bài viết
Hỏi về: Cách cài driver cho vga amd cổ ?
mình có con laptop dell i5 8250u có thêm con vga amd rời 520:
Display controller: Advanced Micro Devices, Inc. [AMD/ATI] Jet PRO [Radeon R5 M230 / R7 M260DX / Radeon 520/610 Mobile] (rev c3)
mình lên trên trang amd tải driver về dùng lệnh sh file run để cài thì nó báo lỗi:
error: Detected X Server version 'XServer 1.21.1.8_64a' is not supported. Supported versions are X.Org 6.9 or later, up to XServer 1.10 (default:v2:x86_64:lib32:XServer 1.21.1.8_64a:none:6.5.0-kali1-amd64:)
Installation will not proceed.
mình update cái XServer vs X.Org lên hết rồi mà vẫn ko cài dc ạ mong mọi người giúp đỡ mình vs

Mời các bạn tham gia Group WhiteHat để thảo luận và cập nhật tin tức an ninh mạng hàng ngày.
Lưu ý từ WhiteHat: Kiến thức an ninh mạng để phòng chống, không làm điều xấu. Luật pháp liên quan
Cho mình xin thông tin Service Tag của máy bạn đi, mình tìm thử xem

Mời các bạn tham gia Group WhiteHat để thảo luận và cập nhật tin tức an ninh mạng hàng ngày.
Lưu ý từ WhiteHat: Kiến thức an ninh mạng để phòng chống, không làm điều xấu. Luật pháp liên quan
N

H
hplam
Bạn lên trang chính hãng của Dell tải driver về rồi cài lại thử nha
Link : tại đây
Bác tải driver amd về cài trước, sau đó tải cái dell update để cập nhật các driver mới nhất cho máy nha

Đính kèm

69,4 KB · Xem: 65
N
eh sorry ông tui quên ghi rõ là cài driver vga cho cái thằng kali linux thì mình dùng câu lệnh gì cho nhanh chứ ko phải cho window 10 ông ơi . driver vga tui tải trên website của amd về cài trong kali linux thì bi lỗi trên đó ông

Bên trên