Khôi phục dữ liệu

Bùi Thanh Nghĩa

03/01/2019
1
2 bài viết
Khôi phục dữ liệu
Chào mọi người! Giúp em với
Hôm qua em cài win bằng usb, đến lúc chọn chỗ để install windows mới thì em dùng lệnh Clean trong CMD. sau đó toàn bộ dữ liệu máy tính bị mất hết. Vì đã xóa luôn ổ C nên ko boot lên được, em vừa đi cài win về. Bây giờ làm sao để lấy lại được ạ :((( Những dữ liệu rất quan trọng làm ơn giúp em với

Mời các bạn tham gia Group WhiteHat để thảo luận và cập nhật tin tức an ninh mạng hàng ngày.
Lưu ý từ WhiteHat: Kiến thức an ninh mạng để phòng chống, không làm điều xấu. Luật pháp liên quan
  • Thích
Reactions: HustReMw
Dữ liệu ổ C của bạn đã cài lại win thì rất khó lấy lại.

Mời các bạn tham gia Group WhiteHat để thảo luận và cập nhật tin tức an ninh mạng hàng ngày.
Lưu ý từ WhiteHat: Kiến thức an ninh mạng để phòng chống, không làm điều xấu. Luật pháp liên quan
Comment
Bạn thử chạy Recovery My File Pro hoặc Autopsy, FTK image nha

Chỉnh sửa lần cuối:
Comment
nếu clean mà chưa cài Windows thì có thể cứu vãn. còn nếu đã cài đè thì coi nhu mất trắng. hy hữu là nhũng phần data nằm bên ngoài vùng bị đè bởi data mới ( bộ window mới cài) có tỉ lệ lấy lại thấp. Dùng recovery myfile bạn quét xem ( ưu điiểm của soft này là tìm lại và vẫn giữ cấu trúc lưu trữ ban đầu nên bạn dễ nhận diện dữ liệu cần lấy )

Comment
Nếu clean mà chưa cài Windows thì có thể cứu vãn. Còn nếu đã cài đè thì coi nhu mất trắng. Khi đó mình có thể giúp đỡ nếu có lỡ ghi đè 1 đến 2 lần. Có gì nhắn mình nhé. Rất nhiều phần mềm cứu dữ liệu có thể giúp khuyên nên dùng bản quyền.

Comment
nếu dữ liệu quan trọng ,tốt nhất bạn nên mang ra dịch vụ chuyên nghiệp ,mà lấy
chứ không nên tự mày mò , rất nguy hiểm , khả năng mất trắng rất là cao :)

Comment
Thẻ
windows
Bên trên