[Hỏi] Cách để xem các máy trong LAN đang vào những địa chỉ nào?

mistofai

W-------
19/03/2015
0
7 bài viết
[Hỏi] Cách để xem các máy trong LAN đang vào những địa chỉ nào?
Chả là mạng em đôi lúc chậm bất thường, em muốn kiểm tra xem máy trong LAN đang vào những địa chỉ nào để em dùng Access Control chặn lại ạ. Thanks ! ;)

Mời các bạn tham gia Group WhiteHat để thảo luận và cập nhật tin tức an ninh mạng hàng ngày.
Lưu ý từ WhiteHat: Kiến thức an ninh mạng để phòng chống, không làm điều xấu. Luật pháp liên quan
Re: [Hỏi] Cách để xem các máy trong LAN đang vào những địa chỉ nào?

Như kiểu là cách nào đó bắt được các gói tin mà mạng đang sử dụng từ đó biết được các trang web đang vào ấy ạ

Mời các bạn tham gia Group WhiteHat để thảo luận và cập nhật tin tức an ninh mạng hàng ngày.
Lưu ý từ WhiteHat: Kiến thức an ninh mạng để phòng chống, không làm điều xấu. Luật pháp liên quan
Comment
Re: [Hỏi] Cách để xem các máy trong LAN đang vào những địa chỉ nào?

mistofai;22974 đã viết:
Như kiểu là cách nào đó bắt được các gói tin mà mạng đang sử dụng từ đó biết được các trang web đang vào ấy ạ

Dùng wireshark phân tích rồi tìm xem lượng truy cập vào trang nào nhiều nhất (hơi gian nan). Hoặc dùng firewall quy định những trang tốn bằng thông như youtube, các trang web nghe nhạc....hoặc dùng phần mềm bandwidth manager để gán tốc độ truy cập cho từng máy tính trên mạng, hoặc đơn giản hơn nữa là dùng tính năng QoS có sẵn trên các modem mạng nhé!

Chỉnh sửa lần cuối bởi người điều hành:
Comment
Bên trên