Bản chất của wifi hacking

Re: Bản chất của wifi hacking

nktung;9114 đã viết:
Nếu bạn hỏi về hack pass wifi thì có 1 cách khá phổ biến, có tên là "kẻ sinh đôi ma quỷ" (evil twins) như sau:
1. Hacker sẽ thiết lập một Access Point giả nhưng có tên mạng (SSID) giống y hệt Access Point thật.
2. Người dùng khi kết nối wifi có thể kết nối nhầm đến Access Point của hacker (vì nhầm tên mạng). Lúc này, hacker tạo một giao diện yêu cầu người dùng nhập account truy cập wifi. Khi người dùng nhập mật khẩu, hacker sẽ có được tài khoản này.
3. Hacker sử dụng tài khoản ở bước 2 để truy cập vào Access Point thật. Từ đó hacker tiếp tục thực hiện tấn công vào hệ thống mạng.
Để hack cách này có công cụ gì ko bạn? Có thể đặt 2 SSID trùng nhau à?

Mời các bạn tham gia Group WhiteHat để thảo luận và cập nhật tin tức an ninh mạng hàng ngày.
Lưu ý từ WhiteHat: Kiến thức an ninh mạng để phòng chống, không làm điều xấu. Luật pháp liên quan
Comment

theheroofvn;9807 đã viết:
Để hack cách này có công cụ gì ko bạn? Có thể đặt 2 SSID trùng nhau à?
Haker thường sử dụng 1 thiết bị USB phát sóng wifi. USB này được cắm trên máy của Hacker. Trên máy này cũng cài phần mềm bắt gói tin.

Mời các bạn tham gia Group WhiteHat để thảo luận và cập nhật tin tức an ninh mạng hàng ngày.
Lưu ý từ WhiteHat: Kiến thức an ninh mạng để phòng chống, không làm điều xấu. Luật pháp liên quan
Comment

drzerociro;9072 đã viết:
các bác cho e hỏi nguyên lí của việc hack pass wifi là gì vậy ạ
Mình thấy chủ yếu cũng là do từng ký tự thôi. vừa rồi mình có chạy back track 5 rc một ngày một đêm gần ra được pass thì chip die. mình chạy live cd nóng cực luôn

Comment
Bên trên