Vấn đề nhận card wireless trong KaLi Linux

Re: Vấn đề nhận card wireless trong KaLi Linux

iuIT;13389 đã viết:
hình như chỉ có kali không nhận card wifi trên máy ảo thôi còn backtrack 5r3 thì vẫn sử dụng bình thường

Ủa sao minh cai backtrack 5r3 cung khong thay usb wifi đâu cả. Ly do la tai sao z ban?

Mời các bạn tham gia Group WhiteHat để thảo luận và cập nhật tin tức an ninh mạng hàng ngày.
Lưu ý từ WhiteHat: Kiến thức an ninh mạng để phòng chống, không làm điều xấu. Luật pháp liên quan
Comment

nguoitinhadong1908;13391 đã viết:
Ủa sao minh cai backtrack 5r3 cung khong thay usb wifi đâu cả. Ly do la tai sao z ban?
1. đảm bảo driver của bạn không có vẫn đề
2. xem lại usb wifi và phần thiết lập máy ảo
3. xem kỹ lại topic kèm video hướng dẫn sử dụng usb wifi cho kali của anh DIEPVN

Mời các bạn tham gia Group WhiteHat để thảo luận và cập nhật tin tức an ninh mạng hàng ngày.
Lưu ý từ WhiteHat: Kiến thức an ninh mạng để phòng chống, không làm điều xấu. Luật pháp liên quan
Comment

Mình đã bỏ ra 1 ngày để nghiên cứu usb wifi theo cách của Anh DiepVN88 là usb tp-link tl WN727N cả trên back track 5r3 và trên kali nhưng vẫn không thấy nhận usb wifi. trước khi kết nối usb wifi với VMware thì vẫn thấy usb wifi trên phần virtual network editor của VM nhưng khi kết nối vào thì không thấy usb đâu nữa xem hình giúp mình với. xem hình thật kỹ nhé. xem hình 2 mình có vẽ mũi tên thật to để chủ đã kết nối usb wifi với VM. nếu anh DiepVN88 nhìn thấy thì giúp e với ak.
+trước khi kết nối usb wif
i

+sau khi kết nối usb wifi với máy ảo thì như thế này!!! ai giúp mình được không ạk?

Comment

sao đăng lên lâu rồi mà vẫn chưa thấy ai giúp mình thế. ai giúp với

Comment

hoangnam123;10549 đã viết:
ban co the mua card rời hỗ trợ.
minh dang dùng TP-Link TL-WN722N trên backtrac5 nhận. co the dung driver nhà san xuat hay dung diver theros cung dc. nêu nhan dc diver Atheros thi tren Linux phai nhan car.
bạn co the dung
http://unetbootin.sourceforge.net cai` vo HDD xem sao.
chu ý rút card gán card roi nhak.khi sua dung vmwave.

Bạn tải driver cho tl-wn722n ở đâu thế? có thể cho mình xin link được không? thank trước nhé.

Comment
Chào bác sĩ! Tôi bị sẹo mụn đã lâu. Tôi có ý định mua thuốc trị sẹo mụn về sử dụng , nhưng không biết lên dùng loại nào cho phù hợp và an toàn.

Trả lời:
Chào Bạn!

Lên sử dụng thuốc trị sẹo nào cho hiệu quả?
cảm ơn chị đã quan tâm và gửi câu hỏi đến chuyên mục tham vấn của chúng tôi. Câu hỏi của chị chúng tôi xin trả lời như sau:
Sử dụng thuốc trị sẹo mụn là một trong những cách rất tốt với sẹo sau mụn được nhiều chị em tuyển trạch và ưa chuộng vì tính tiện dụng , giá thành phù hợp , giản đơn , dễ sử dụng và không có các mối nguy hiểm hoặc rủi ro cho da. Thuốc trị sẹo rất phổ biến , thông dụng , được bày bán Đường bằng phẳng trên thị trường , bạn có xác xuất mua thuốc trị sẹo ở bất kì đâu từ siêu thị , quầy thuốc… Thị trường kem trị sẹo Đa chủng , phong phú về cả chủng loại , xuất xứ , giá cả , giúp người tiêu dùng có xác xuất thoải mái lựa chọn các sản phẩm trị sẹo mụn ăn nhập với tình trạng sẹo , kinh tế của mình.
Tuy nhiên , thuốc trị sẹo mụn hiện có nhất nhiều loại bán không ngay thẳng. Thỉnh thoảng chỉ giao bán để lấy số lượng , vì vậy có khả năng gây ra các phản ứng phụ như: dị ứng; ngứa ngáy cấm cảu hoặc làm da sưng đỏ , nóng rát… do cơ địa bạn chưa phù hợp hoặc sử dụng phải những loại kem minh mông thành phần nông dân nguyên lai , kém chất lượng. Địa ngục tiêu dùng đôi khi chẳng thể phân biệt được đâu là sản phẩm cần thiết cho bản thân. Họ nước phụ thuộc hoàn toàn vào người tư vấn bán hàng. Họ không có cách để kiểm tra về nguyên lai sản phẩm cũng như chất lượng của sản phẩm.

Hiện chúng ta cung Đem cho bạn sản phẩm kem trị sẹo mụn Scar Esthetique hoàn toàn đảm bảo chất lượng.
Với kem trị sẹo Scar esthetique , bạn không có một sự hạn chế hay một trường hợp ngoại lệ nào cả an tâm không hề có bất kỳ đặc tính phụ nào. Sản phẩm sẽ cho bạn công hiệu nhanh nhất trong vòng 72h.

Sản phẩm được đánh giá là cách trị sẹo mụn hiệu quả nhất , Hòa mục và an toàn không có một sự hạn chế hay một trường hợp ngoại lệ nào cả cho làn da. Sản phẩm có tác dụng nhằm kích thích khả năng tự làm lành và “khởi động” quá trình tăng sinh collagen kích thích tái tạo các tế bào da , nhanh chóng lấp đầy những vết sẹo do mụn chỉ trong một thời kì ngắn.

Cuối cùng sử dụng kem trị sẹo Scar Esthetique sau tối ưu hơn hẳn việc sử dụng các thuốc trị sẹo mụn thông thường khác , chữa trị sẹo mụn bằng kem trị sẹo Scar Esthetique chắc chắn sẽ làm bạn hài lòng: các vết sẹo lõm và sẹo rỗ được làm đầy một cách thiên nhiên , làn da trắng mịn tự nhiên.

Comment

nguoitinhadong1908;14545 đã viết:
Bạn tải driver cho tl-wn722n ở đâu thế? có thể cho mình xin link được không? thank trước nhé.
Bác đã tìm ra driver của nó chưa, mình có đĩa nhưng toàn của win xp, 7,8.
Bác nào có driver của em nó share cho em với. Có tut hướng dẫn cài đặt càng tốt.

Comment
Bên trên