Xin giúp đỡ vấn đề về website

Trần Minh Quang

22/04/2019
0
1 bài viết
Xin giúp đỡ vấn đề về website
Xin chào các bạn.
Mình là chủ doanh nghiệp nên không rành về bảo mật mạng, nhưng khi kiểm tra website thì thấy có bị chèn đoạn mã lạ. Mình là người viết content cho website nên chắc chắn rằng mình không add những content như thế này vào website mình. mong anh chị em giúp đỡ ạ.

Website mình là: toilav.com; khi search index thì vô tình phát hiện 80% link của mình có gắn thêm đuôi bao***hoa.vn, nhưng search trong content đều không có đoạn này.

Mời các bạn tham gia Group WhiteHat để thảo luận và cập nhật tin tức an ninh mạng hàng ngày.
Lưu ý từ WhiteHat: Kiến thức an ninh mạng để phòng chống, không làm điều xấu. Luật pháp liên quan
Bạn seach key baovanhoa.vn trong các file code của website xem bị chèn không, vấn đề này liên quan tới việc bên baovanhoa.vn họ đi backlink bằng tool tự động. Seach trong content sẽ không biết được chèn chỗ nào.

Mời các bạn tham gia Group WhiteHat để thảo luận và cập nhật tin tức an ninh mạng hàng ngày.
Lưu ý từ WhiteHat: Kiến thức an ninh mạng để phòng chống, không làm điều xấu. Luật pháp liên quan
Comment
Nguy hiểm quá, cái này có khi nó chèn link ẩn vào hỏng hết web.

Comment
Bị mấy đứa code nó chèn link ẩn thôi mà bác ơi. Mở page đó ra Ctrl + U rồi tìm baovanhoa.vn phát là thấy.

Comment
Bên trên