Tự học Python - đơn giản như một trò đùa

Chào mọi người mình là mem mới :) hy vọng được làm quen ;)
Vấn đề học python này trước mình cũng khá nhằn và sau thì thấy như @krone nói chuẩn. mấy cource trên mạng chưa tốt lắm. Nói như vậy k phải tất cả các cource trên mạng đều lởm. mà theo mình cũng vì nhiều lý do như kiến thức người dạy hay thời gian quá ngắn để họ có thể nói hết những điều mà họ biết. Vì vậy đọc sách là tốt nhất tuy lúc đầu có thể thấy k sinh động như xem video :D nhưng từ từ rồi sẽ như thôi. mà theo mình thì nên đọc nhiều cuốn cho 1 vấn đề nếu rảnh {78}{78}{78} vì mỗi người sẽ có cách hiểu cũng như cách chia sẻ riêng.
Theo ý kiến cá nhân thôi {6}

Mời các bạn tham gia Group WhiteHat để thảo luận và cập nhật tin tức an ninh mạng hàng ngày.
Lưu ý từ WhiteHat: Kiến thức an ninh mạng để phòng chống, không làm điều xấu. Luật pháp liên quan
  • Thích
Reactions: longh9
Comment
ban co biet hoc python tu dau nhu the nao khong?. minh chua biet j ve no ca vi vay vao trang penjee.com minh khong hieu j.
1. Bạn chú ý dùng tiếng Việt có dấu khi thảo luận, đăng bài trên forum để mọi người tiện hỗ trợ.
2. Trang https://penjee.com mình giới thiệu là dành cho người mới bắt đầu học qua hình thức chơi game để hiểu những vấn đề cơ bản nhất trong lập trình Python. Bạn đăng ký một tài khoản rồi bắt đầu vừa học vừa chơi thôi. Hướng dẫn thì đã có ở bài #1, bạn xem lại nhé.
Mỗi người có một cách học khác nhau, nếu không phù hợp cách này bạn có thể học cách khác như xem sách, xem clip...

Chỉnh sửa lần cuối:
Mời các bạn tham gia Group WhiteHat để thảo luận và cập nhật tin tức an ninh mạng hàng ngày.
Lưu ý từ WhiteHat: Kiến thức an ninh mạng để phòng chống, không làm điều xấu. Luật pháp liên quan
Comment
Bên trên