Trợ giúp mở port trên win 10

thdung

12/06/2020
0
3 bài viết
Trợ giúp mở port trên win 10
Máy mình chạy 2 phần mềm IObit malware Fighter và Advanced Systemcare Ultimate.
Mình đã add port trên firewall và open port trên router nhưng check port vẫn không thể kết nối được.

https://uphinh.org/image/uLB474
https://uphinh.org/image/pi1.uLBROn

Up hình bị lỗi nên mình dẫn link ảnh lên đây mn thông cảm nhé
fHEo3w

fHEb0C

Mời các bạn tham gia Group WhiteHat để thảo luận và cập nhật tin tức an ninh mạng hàng ngày.
Lưu ý từ WhiteHat: Kiến thức an ninh mạng để phòng chống, không làm điều xấu. Luật pháp liên quan
Mấy con Draytek Vigor này bạn add Port trong phần NAT/Port Redirection thử xem nhé!

Mời các bạn tham gia Group WhiteHat để thảo luận và cập nhật tin tức an ninh mạng hàng ngày.
Lưu ý từ WhiteHat: Kiến thức an ninh mạng để phòng chống, không làm điều xấu. Luật pháp liên quan
  • Thích
Reactions: thdung
Comment
Mấy con Draytek Vigor này bạn add Port trong phần NAT/Port Redirection thử xem nhé!
Mình đã mở trong Port Redirection rồi nhưng kết quả vẫn không được. Mấy con camera thì mở phát ăn ngay nhưng mở port của máy tính chạy win 10 thì không thông.

Comment
Bạn set thử cả TCP và UDP đi và thử off cả windows firewall, router firewall đi xem được không? Dùng thử mấy soft check port trên máy, web check port online xem đã mở chính xác và thông chưa. Mà mình tưởng 2 soft này chỉ cần cài đặt lên là sử dụng thôi sao lại phải liên quan gì tới NAT port nhỉ? Bạn không update được hay như thế nào vậy ạ?

• Thích
Comment
Mình đã mở trong Port Redirection rồi nhưng kết quả vẫn không được. Mấy con camera thì mở phát ăn ngay nhưng mở port của máy tính chạy win 10 thì không thông.
Bạn cứ tạm thời tắt firewall trên win10 đi (open full port) lúc đó test tìm nguyên nhân có thể do service bạn chưa chạy nên kiểm tra không được.

• Thích
Comment
Cảm ơn mọi người đã trợ giúp, hiện tại mình đã mở port trên win 10 được rồi. Phải tắt fire wall đi thì mới được.

Comment
Bên trên