Hỏi về: Cần bắt đầu từ đầu từ đâu để trở thành hacker?

danchoi19

28/04/2022
0
1 bài viết
Hỏi về: Cần bắt đầu từ đầu từ đâu để trở thành hacker?
Xin chào mọi người, em là một người mới hoàn toàn không biết gì về hack chỉ biết một chút về html, css và javascript thôi ạ. Vì tham khảo quá nhiêu nơi và quá nhiều lời khuyên nên em không biết đường nào mà lần, mong mọi người cho em xin lời khuyên chân thành nên học những gì từ bước lấy đà đầu tiên ạ. Cảm ơn mọi người nhiều

Mời các bạn tham gia Group WhiteHat để thảo luận và cập nhật tin tức an ninh mạng hàng ngày.
Lưu ý từ WhiteHat: Kiến thức an ninh mạng để phòng chống, không làm điều xấu. Luật pháp liên quan
Bạn tham khảo chủ đề này nhé

Mời các bạn tham gia Group WhiteHat để thảo luận và cập nhật tin tức an ninh mạng hàng ngày.
Lưu ý từ WhiteHat: Kiến thức an ninh mạng để phòng chống, không làm điều xấu. Luật pháp liên quan
Comment
Mình nghĩ là bạn nên có một cái tổng quan về toàn bộ giới hacker rồi các mảng, các trick hay các công cụ thì việc đọc cuốn CEH - hiện tại đã có khá nhiều web có bản vietsub. Bạn thử tìm hiểu nhé, có khoảng gần 20 module thì phải.

• Thích
Reactions: WhiteHat Team
2 Comments
mrwh1techiken
nếu như em đọc và hiểu hết module rồi thì có sách hay tài liệu nâng cao không bác,em cũng đang học cấp 2 và có niềm đam mê mãnh liệt với máy tính,tại em lên mạng tìm tài liệu mà toàn cái cơ bản.

tathoa0607
umm nếu theo xu hướng hiện tại đang có Blueteam (Thường công việc sẽ là theo dõi, giám sát, và xử lý sự cố tên gọi gần gũi là đội phòng thủ) và Redteam (khai thác hay là tấn công) ngoài ra còn có Purpleteam. Nếu bạn đọc hết quyển sách này rồi thì tìm hiểu thêm về cở bản 3 dạng team này nữa, công việc cơ bản của họ ra sao nó sẽ ứng với một vài module có trong CEH đó, từ đó tìm ra một sở trường mình có lợi thế và tìm hiểu sâu hơn nữa nhé. Sách thì nhiều nhưng quan trọng là muốn theo team nào để phát triển bản thân hơn thôi nhé <3

Bên trên