Hỏi về: Những điều thắc mắc trong lĩnh vực An ninh mạng

mrwh1techiken

Member
22/05/2022
9
11 bài viết
Hỏi về: Những điều thắc mắc trong lĩnh vực An ninh mạng
thì em đang học cấp 2,và đang nghỉ hè nên em rất thích và tìm tòi về máy tính,có thể nói 1/2 ngày của em là ngồi trước màn hình máy tính và học hỏi,thì em thấy thời gian trôi qua thì nó quá vô vị nên em đã học về an ninh mạng,phải nói chứ cái nghành này như có duyên với em vậy,em học cách tải kali,tìm giáo trình ceh .v.v. các kiểu,tìm hiểu về lịch sử của các diễn đàn underground và cố gắng tìm những kiến thức còn sót lại trong tro tàn của HVA online,sau khi học những điều cơ bản xong,em tìm những thứ nâng cao hơn nhưng mà tìm mãi không thấy,các bác là người đi trước,có thể chỉ giáo kẻ đi sau như em được không ạ.
em cảm ơn

Mời các bạn tham gia Group WhiteHat để thảo luận và cập nhật tin tức an ninh mạng hàng ngày.
Lưu ý từ WhiteHat: Kiến thức an ninh mạng để phòng chống, không làm điều xấu. Luật pháp liên quan
  • Thích
Reactions: WhiteHat Team
Chào bạn! Nếu bạn đang cần 1 hệ thống kiến thức dành cho newbie, bạn có thể tham khảo tại đây: https://whitehat.vn/threads/kien-thuc-co-ban-ve-an-ninh-mang.4373/ để biết làm An ninh mạng cần đi theo lộ trình như nào nhé!

Còn nếu bạn muốn định hướng ngành học này một cách cụ thể để tìm thấy lựa chọn phù hợp cho bản thân thì có thể tham khảo Chương trình Livestream Định hướng nghề nghiệp trong lĩnh vực An ninh mạng của WhiteHat nhé: https://fb.watch/dCH-eXnZAV/

Mời các bạn tham gia Group WhiteHat để thảo luận và cập nhật tin tức an ninh mạng hàng ngày.
Lưu ý từ WhiteHat: Kiến thức an ninh mạng để phòng chống, không làm điều xấu. Luật pháp liên quan
Comment
Tìm hiểu và thử thách bản thân với những bài CTF nhé (có rất nhiều trang chủ và ứng với các cấp độ khác nhau). Từ việc chơi CTF sẽ giúp một phần nào định hướng nghiên cứu và làm việc của bạn: khai thác lỗ hổng, forensic, dịch ngược...

• Thích
Reactions: WhiteHat Team
Comment
Em nên học lập trình viết web app ngon lành rùi tìm hiểu mấy cái kali CEH vì bản chất mấy cái này chỉ là tool hỗ trợ còn gốc rễ của ANM vẫn phải đi lên từ DEV

• Thích
Reactions: mrwh1techiken
Comment
Bên trên