Tích Hợp Công Nghệ NGĂN CHẶN Những Website Lừa Đảo Cho BKAV-Bchrome

hacker1998

W-------
18/01/2016
4
16 bài viết
Tích Hợp Công Nghệ NGĂN CHẶN Những Website Lừa Đảo Cho BKAV-Bchrome
mình thấy ở việt nam hiện nay có khá nhiều người còn chưa biết kiến thức sử dụng mạng internet sao cho đúng cách,không ít những bạn vì thế mà đã bị dính vào một số các trang website chứa những nội dung lừa đảo ( như khuyến mại nạp thẻ , auto chuyển link đến những site lừa đảo chứa mã độc,chuyển link đến những trang facebook giả mạo,,,,) Nếu các anh em trong BKAV có thể phối hợp và đưa ra một trình duyệt Bchome ngăn chặn đc những site đấy thì thật là tuyệt vời,người dùng có thể an tâm mà không lo bị lừa đảo,nhiễm virus,mất cắp thông tin tài khoản quan trọng nữa,,,,,mình rất hi vọng từ BKAV rất hi vọng luôn đấy,năm sau mình sẽ vào....mình sẽ cùng các anh em kiến tạo ước mơ......... KIÊN-1998...............nhớ làm Bchrome anh chị nhé,chăm chút nó vào, vì tương lai của THẰNG EM nữa nhé!!!!!!!!!!!!!!!! :)))))))))

Mời các bạn tham gia Group WhiteHat để thảo luận và cập nhật tin tức an ninh mạng hàng ngày.
Lưu ý từ WhiteHat: Kiến thức an ninh mạng để phòng chống, không làm điều xấu. Luật pháp liên quan
Trong lúc đợi Bkav phát triển (thực tế là Bchrome đã ra mắt), bạn có thể phát triển một trình duyệt riêng như bạn muốn.

Năm sau vào Bkav chúng ta lại tiếp tục %%-

Mời các bạn tham gia Group WhiteHat để thảo luận và cập nhật tin tức an ninh mạng hàng ngày.
Lưu ý từ WhiteHat: Kiến thức an ninh mạng để phòng chống, không làm điều xấu. Luật pháp liên quan
Comment
hacker1998;n57016 đã viết:
mình thấy ở việt nam hiện nay có khá nhiều người còn chưa biết kiến thức sử dụng mạng internet sao cho đúng cách,không ít những bạn vì thế mà đã bị dính vào một số các trang website chứa những nội dung lừa đảo ( như khuyến mại nạp thẻ , auto chuyển link đến những site lừa đảo chứa mã độc,chuyển link đến những trang facebook giả mạo,,,,) Nếu các anh em trong BKAV có thể phối hợp và đưa ra một trình duyệt Bchome ngăn chặn đc những site đấy thì thật là tuyệt vời,người dùng có [Hide] thể an tâm mà không lo bị lừa đảo,nhiễm virus,mất cắp thông tin tài khoản quan trọng nữa,,,,,mình rất hi vọng từ BKAV rất hi vọng luôn đấy,năm sau mình sẽ vào....mình sẽ cùng các anh em kiến tạo ước mơ......... KIÊN-1998...............nhớ làm Bchrome anh chị nhé,chăm chút nó vào, vì tương lai của THẰNG EM nữa nhé!!!!!!!!!!!!!!!! :)))))))))[/Hide]

Đâu nhất thiết phải làm vậy. Thực tế là các trình duyệt như Chrome, IE, Firefox đều có tính năng kiểm tra website có phải là lừa đảo hay không? Nếu website này nằm trong danh sách các website lừa đảo trên PhishTank hoặc bị report nhiều thì trình duyệt sẽ cảnh báo người dùng.
Còn nếu một website lừa đảo không nằm trong danh sách trên thì trình duyệt khó có thể kiểm tra. Bởi vì như bạn biết nếu như bất kỳ website nào mà trình duyệt đều kiểm tra hết thì bạn duyệt web sẽ rất chậm.

Comment
Mình đam mê lập trình nên mình biết sẽ phải làm thế nào.....giờ thì ôn thi đã,thi xong em sẽ xây dựng....... :v BKAV ơi.chúng ta phải mạnh mẽ nhé

Comment
Chắc chắn thi xong kì thi quốc gia em sẽ học tại IMIC về java để lấy kinh nghiệm cũng như trải nghiệm. Sau em vào bkavvvvvvv

Comment
Bên trên