Sửa lỗi Kali Linux

Bạn nghĩ sao? MÌnh cho máy ảo 20GB mà như thế đó:eek:
Trước hết bạn phải phân biệt giữ Ram và HDD
20GB là bộ nhớ dùng để lưu trữ data
Lưu trữ, hay thiết bị lưu trữ, nói đơn giản là nơi lưu giữ các thông tin (ví dụ như văn bản Word, ảnh, phim, các chương trình). Trong máy tính, các hệ điều hành, ví dụ như Windows 7 hay Mac OS, cũng được lưu trên thiết bị lưu trữ trong. Bộ lưu trữ là bộ nhớ bất biến, tức là thông tin vẫn được lưu lại khi thiết bị (ví dụ như máy tính) bị tắt đi, và có thể truy cập khi thiết bị được bật lại. Nó cũng giống như một cuốn sách hay cuốn vở luôn sẵn sàng để bạn đọc và ghi.

Bộ nhớ (hay còn gọi là bộ nhớ hệ thống, bộ nhớ truy cập ngẫu nhiên, hay RAM) là nơi thông tin được lưu để xử lý. Dữ liệu trong bộ nhớ hệ thống sẽ mất đi khi máy tính tắt. Khi ấy bộ nhớ trống không, không còn lưu lại gì. Nó cũng giống như bộ nhớ ngắn hạn trong bộ óc người, những hình ảnh hoặc ý tưởng được sinh ra và xử lý khi ta đọc sách, nhưng sẽ biến mất khi ta ngừng đọc.
....
http://vnreview.vn/tu-van-di-dong/-...luu-tru-so-phan-1-bo-nho-ram-va-o-dia-luu-tru

Mời các bạn tham gia Group WhiteHat để thảo luận và cập nhật tin tức an ninh mạng hàng ngày.
Lưu ý từ WhiteHat: Kiến thức an ninh mạng để phòng chống, không làm điều xấu. Luật pháp liên quan
Comment
Fix đc rồi, trên máy ảo thì phải cài đặt vất vả (Install), cái trước do mình để chế độ live adm64 ;);)

Mời các bạn tham gia Group WhiteHat để thảo luận và cập nhật tin tức an ninh mạng hàng ngày.
Lưu ý từ WhiteHat: Kiến thức an ninh mạng để phòng chống, không làm điều xấu. Luật pháp liên quan
Comment
Máy mình RAM 4G, chíp i3 là chạy 1 tới 2 cái máy ảo ngon. Thường máy ảo mình để RAM 512MB, nên 2 cái thì mới 1GB. Với máy thật thì thường phải để ý xem RAM có bị đầy không, vì thằng trình duyệt rất ngốn RAM. Mình dùng Firefox chứ không dùng Chrome, Coccoc vì Firefox nó không tham lam như 2 thằng kia. Khi máy bị lag, bạn nên dùng Task Manager xem cái gì là nguyên nhân gây lag.

Comment
Fix đc rồi, trên máy ảo thì phải cài đặt vất vả (Install), cái trước do mình để chế độ live adm64 ;);)
Fix sao vậy bác. Cái của em cũng bị như vậy

Comment
Fix sao vậy bác. Cái của em cũng bị như vậy
Ở cái khung hình mở đầu chọn Install để cài đặt đầy đủ(mất 1-2 tiếng), còn cái chế độ live thì mình không biết fix.

Comment
Bên trên