Mọi người em cho hỏi access point ????

01/11/2014
0
21 bài viết
Mọi người em cho hỏi access point ????
Em có ý tưởng muốn can thiệp vào access point khi mọi người truy cập vào mạng wifi mình cung cấp thì sẽ hiện ra trang web mình cài trong access point đó ??? mọi người nghĩ có được không ??? ai biết có thể nói cho em hướng làm được không ???

Mời các bạn tham gia Group WhiteHat để thảo luận và cập nhật tin tức an ninh mạng hàng ngày.
Lưu ý từ WhiteHat: Kiến thức an ninh mạng để phòng chống, không làm điều xấu. Luật pháp liên quan
Em search từ khóa "wifi marketing" nhé. Có rất nhiều bài viết hướng dẫn em thực hiện việc này. Ví dụ các quán cafe miễn phí wifi đều cho khách truy cập miễn phí nhưng khách cần xem quảng cáo ít giây trước khi đăng nhập hoặc có trang web hiển thị quảng cáo ở trên, ô đăng nhập ở dưới.
Sản phẩm có thể là Cisco Mikrotik

Mời các bạn tham gia Group WhiteHat để thảo luận và cập nhật tin tức an ninh mạng hàng ngày.
Lưu ý từ WhiteHat: Kiến thức an ninh mạng để phòng chống, không làm điều xấu. Luật pháp liên quan
  • Thích
Reactions: Lê Văn Đạt
Comment
Theo như bạn mô tả thì có vẻ là một trang tương tự như hình dưới. Trong trường hợp này bạn có thể tìm hiểu và sử dụng giải pháp như là Captive Portal, RADIUS...

Chỉnh sửa lần cuối bởi người điều hành:
Comment
Đã hiểu

Comment
Bên trên