Làm về an ninh mạng mà không cần bằng đại học

mivu20

06/04/2018
0
4 bài viết
Làm về an ninh mạng mà không cần bằng đại học
Nếu bh em không học đại học về ngành an ninh mạng thì có cách nào để em có thể học ko ạ ?(tự học hay có trung tâm nào ko ạ), có cách nào để có được chứng chỉ về ngành này ạ? Nếu học ngoài đại học mà vẫn có chứng chỉ thì ó nhiều cơ hội việc làm không ạ?
Hỏi hơi nhiều nhưng mong mọi ng trả lời ạ. Em cảm ơn.

Mời các bạn tham gia Group WhiteHat để thảo luận và cập nhật tin tức an ninh mạng hàng ngày.
Lưu ý từ WhiteHat: Kiến thức an ninh mạng để phòng chống, không làm điều xấu. Luật pháp liên quan
Thực tế nếu không có bằng đại học chính quy về An toàn thông tin, bạn sẽ phải cố gắng nhiều hơn những người học ĐH để xin được việc làm đúng ngành mà bạn muốn. (ở đây đang nói đến việc kiến thức của 2 trường hợp là ngang nhau)

Các chứng chỉ ở Việt Nam về An toàn thông tin không có nhiều lắm đâu, bạn cần phải tham khảo các yêu cầu xin việc để xem các công ty chấp nhận chứng chỉ nào để có hướng học.

Có những con đường khác dễ xin việc hơn là được một người trong ngành giới thiệu, tuy nhiên trước đấy bạn cần cố gắng để thiết phục, làm quen được với người đó; hoặc bạn đi đường vòng, vào làm vị trí khác rồi tiến đến vị trí mong muốn, như là lập trình web trước khi làm web security...

Mời các bạn tham gia Group WhiteHat để thảo luận và cập nhật tin tức an ninh mạng hàng ngày.
Lưu ý từ WhiteHat: Kiến thức an ninh mạng để phòng chống, không làm điều xấu. Luật pháp liên quan
  • Thích
Reactions: DDos and whf
Comment
Bên trên