Làm thế nào để sửa đĩa ổ cứng của ban?

iuIT

W-------
27/12/2013
1
172 bài viết
Làm thế nào để sửa đĩa ổ cứng của ban?
Làm thế nào để sửa chữa đĩa ổ cứng của bạn?

Bài viết này là gì?

Xin chào tất cả! Như tiêu đề nói, trong bài viết này tôi sẽ chỉ cho bạn làm thế nào để sửa chữa ổ HDD của bạn từ các lỗi. Nó đã xảy ra nhiều lần với tôi, rằng các máy tính bị treo không có lý do, hoặc nó sẽ không khởi động hoặc nhiều vấn đề khác. Những nguyên nhân này có thể có nhiều, nhưng một trong số họ có thể là lỗi ổ cứng.
Trong hướng dẫn này chúng ta sẽ sử dụng HDD Regenerator.

Bạn cần những gì?

Bạn có thể chọn để cài đặt các phần mềm để usb của bạn hoặc một thiết bị CD / DVD, chọn cách bạn muốn.

Làm thế nào để sửa chữa ổ đĩa cứng của bạn?

Trước hết, sau khi ghi nó ra đĩa CD / DVD hoặc thiết bị USB, chèn nó vào máy tính của bạn.
Một cửa sổ như thế này sẽ xuất hiện:

Tôi đề nghị bạn chọn quét bình thường. Sau khi đưa 2 như là một sự lựa chọn, bạn phải chọn một trong các tùy chọn dưới đây:

Trong trường hợp bạn muốn quét và sửa chữa các lỗi ổ cứng chọn tùy chọn đầu tiên.
Nếu bạn muốn chỉ cần quét và hiển thị các khu vực bị hư hỏng nhưng không sửa chữa chúng, chọn tùy chọn thứ 2.
Nếu bạn muốn phục hồi tất cả các secters, cho dù họ đang bị hư hỏng hoặc không chọn tùy chọn thứ 3.
Tôi thường sẽ chọn một trong những đầu tiên.
Sau đó, nếu sẽ bắt đầu quét và tùy thuộc vào sự lựa chọn của bạn, nó sẽ sửa chữa hay không. Thời gian quá trình phụ thuộc vào độ lớn của kích thước của ổ đĩa cứng của bạn. Sau khi quá trình kết thúc, bạn sẽ nhận được một số statictits thành phần xấu, lĩnh vực sửa chữa, vv
Quá trình quét:

Kết luận

Tôi hy vọng bài viết này đã giúp bạn. Nếu bạn không hiểu điều gì đó, tìm thấy bất kỳ sai lầm, hoặc bất cứ điều gì cảm thấy tự do để bình luận. Chúng tôi sẽ trả lời cho bạn trong vòng 24 giờ!

Mời các bạn tham gia Group WhiteHat để thảo luận và cập nhật tin tức an ninh mạng hàng ngày.
Lưu ý từ WhiteHat: Kiến thức an ninh mạng để phòng chống, không làm điều xấu. Luật pháp liên quan
Bên trên