[Hỏi]newbie, burn kali ra usb?

Re: [Hỏi]newbie, burn kali ra usb?

nguoitinhadong1908;13693 đã viết:
Bạn phải chọn live usb chứ. nếu chọn live usb thì nó vào màn hình kali luôn nhưng mình vào rồi nhưng không có internet, chẳng biết tại sao,cài trên máy ảo dùng usb wifi cũng không nhận luôn
thím chưa bao giờ boot hệ điều hành à...nếu boot rồi thì chắc phân biệt được...còn vào boot rồi thím chọn install graphic nhé và boot y hệt như máy ảo chỉ có phần phân vùng hơi loằn ngoằn. cái đó phân vùng tùy thím

Mời các bạn tham gia Group WhiteHat để thảo luận và cập nhật tin tức an ninh mạng hàng ngày.
Lưu ý từ WhiteHat: Kiến thức an ninh mạng để phòng chống, không làm điều xấu. Luật pháp liên quan
Comment

iuIT;13696 đã viết:
thím dùng mạng gì thế? wifi thì phải bật wifi lên để cho nó bắt chứ
wifi và mạng dây luôn ah

Mời các bạn tham gia Group WhiteHat để thảo luận và cập nhật tin tức an ninh mạng hàng ngày.
Lưu ý từ WhiteHat: Kiến thức an ninh mạng để phòng chống, không làm điều xấu. Luật pháp liên quan
Comment

thienlucky;13700 đã viết:
wifi và mạng dây luôn ah
Bạn xài máy gì. mình xài Dell vostro. không biết nó hk hỗ trợ card mạng hay sao đó. cả wifi và dây nối điều không kết nối được mạng. mình boot bằng usb thì nó chạy thẳng vào màn hình kali luôn không có thiết lập gì cả.

Comment

nguoitinhadong1908;13712 đã viết:
Bạn xài máy gì. mình xài Dell vostro. không biết nó hk hỗ trợ card mạng hay sao đó. cả wifi và dây nối điều không kết nối được mạng. mình boot bằng usb thì nó chạy thẳng vào màn hình kali luôn không có thiết lập gì cả.
dùng thế thì mình dùng bình thường, nhận tất cả nhưng cài mới bị lỗi thôi!

Comment
Comment

Mọi người giúp mình với. mình cài chương trinh này để bắt sóng wifi mà nó bị lỗi như thế này
root@kali:~/Desktop/rtl8188eu-master# make
make ARCH=i386 CROSS_COMPILE= -C /lib/modules/3.14-kali1-686-pae/build M=/root/Desktop/rtl8188eu-master modules
make: *** /lib/modules/3.14-kali1-686-pae/build: No such file or directory. Stop.
make: *** [modules] Error 2
root@kali:~/Desktop/rtl8188eu-master# sudo make install
install -p -D -m 644 8188eu.ko /lib/modules/3.14-kali1-686-pae/kernel/drivers/net/wireless/8188eu.ko
install: cannot stat `8188eu.ko': No such file or directory
make: *** [install] Error 1

Comment
Bên trên