[Hỏi]Cho em hỏi về usb wifi với?

thienlucky

W-------
06/06/2014
0
100 bài viết
[Hỏi]Cho em hỏi về usb wifi với?
Em muốn mua 1 cái usb wifi để thu và phát wifi trên máy ảo Kali, đang nhắm tới cái này
http://www.tp-link.vn/products/details/?model=TL-WN722N#spec
Không biết có được không, e thấy chủ yếu hỗ trợ windows chứ linux không có. Nếu có cái nào thích hợ chỉ em với (giá dưới 200k) :cool:

Mời các bạn tham gia Group WhiteHat để thảo luận và cập nhật tin tức an ninh mạng hàng ngày.
Lưu ý từ WhiteHat: Kiến thức an ninh mạng để phòng chống, không làm điều xấu. Luật pháp liên quan
Re: [Hỏi]Cho em hỏi về usb wifi với?

thienlucky;17517 đã viết:
Em muốn mua 1 cái usb wifi để thu và phát wifi trên máy ảo Kali, đang nhắm tới cái này
http://www.tp-link.vn/products/details/?model=TL-WN722N#spec
Không biết có được không, e thấy chủ yếu hỗ trợ windows chứ linux không có. Nếu có cái nào thích hợ chỉ em với (giá dưới 200k) :cool:
cái đấy ngon lành rồi em nhé, mua đi em ạ, không có thì dùng cái giống của anh cũng loại trên đó, em chọn cái tầm 250k là ngon lành , hâm à, em dùng máy áo kali thì khi cắm vào máy tính trong vmware em chọn conect đến usb wifi là được mà, hỗ trợ windows với linux gì chứ :D

Chỉnh sửa lần cuối bởi người điều hành:
Mời các bạn tham gia Group WhiteHat để thảo luận và cập nhật tin tức an ninh mạng hàng ngày.
Lưu ý từ WhiteHat: Kiến thức an ninh mạng để phòng chống, không làm điều xấu. Luật pháp liên quan
Comment

hackerstudent93;17521 đã viết:
cái đấy ngon lành rồi em nhé, mua đi em ạ, không có thì dùng cái giống của anh cũng loại trên đó, em chọn cái tầm 250k là ngon lành , hâm à, em dùng máy áo kali thì khi cắm vào máy tính trong vmware em chọn conect đến usb wifi là được mà, hỗ trợ windows với linux gì chứ :D
Vì thấy trong trang chủ không có ghi chức năng phát wifi. Cái này thấy các drive và thông tin trên trang chủ chỉ có thông tin với linux nên hỏi cho kỹ chứ mang về mà 0 dùng thì hơi phí :p

Comment

Mấy anh cho em hỏi là Dcom 3G nó khác với USB wifi như thế nào vậy.
Và nếu như dùng Kali linux chạy trên VMware thì mình nên mua cái nào và loại nào thì tốt khi dùng.
Em xin cám ơn.

Comment

newfirst;17724 đã viết:
Mấy anh cho em hỏi là Dcom 3G nó khác với USB wifi như thế nào vậy.
Và nếu như dùng Kali linux chạy trên VMware thì mình nên mua cái nào và loại nào thì tốt khi dùng.
Em xin cám ơn.
Dcom 3G không bắt được wifi và usb wifi không bắt được mạng 3G,
Bạn nên tham khảo bài viết:
https://whitehat.vn/threads/5385-Ca...hiet-lap-de-nhan-usb-wifi.html?highlight=kali

Comment
Bên trên