Học ngôn ngữ lập trình nào để theo An Ninh Mạng

chauphuquanghuy

Wh------
16/11/2016
0
15 bài viết
Học ngôn ngữ lập trình nào để theo An Ninh Mạng
cho em hỏi theo an ninh mạng phải lo học PHP Python và SQL đúng k ạ, C/C++ có cần thiết k em thấy cái đó nó liên quan đến OS nhiều chứ k liên quan đến server cho lắm

Mời các bạn tham gia Group WhiteHat để thảo luận và cập nhật tin tức an ninh mạng hàng ngày.
Lưu ý từ WhiteHat: Kiến thức an ninh mạng để phòng chống, không làm điều xấu. Luật pháp liên quan
Có chứ có chứ

Mời các bạn tham gia Group WhiteHat để thảo luận và cập nhật tin tức an ninh mạng hàng ngày.
Lưu ý từ WhiteHat: Kiến thức an ninh mạng để phòng chống, không làm điều xấu. Luật pháp liên quan
Comment
Với an ninh mạng, ngôn ngữ lập trình không bao giờ là thừa. Ngôn ngữ lập trình quan trọng nhất là dạy cho bạn cách tư duy, logic chứ không phải đơn giản là viết ra một vài ứng dụng. Logic chính là cái cần thiết nhất trong ngành an ninh mạng!

Comment
Theo mình, ngôn ngữ chỉ là một cách để bạn biểu thị. Các ngôn ngữ lập trình khác nhau có thể có một số câu lệnh, thuật toán khác nhau,nhưng về cơ bản đều có tư duy logic giống nhau :)
Tuy nhiên, nếu có thể, học hỏi k bao giờ là thừa. Cứ học hết cái này đến cái khác. Theo quan điểm cá nhân của mình là vậy :D

Comment
chauphuquanghuy;n61022 đã viết:
cho em hỏi theo an ninh mạng phải lo học PHP Python và SQL đúng k ạ, C/C++ có cần thiết k em thấy cái đó nó liên quan đến OS nhiều chứ k liên quan đến server cho lắm

Chủ thớt đang cần mọi người tư vấn nên học ngôn ngữ lập trình nào chứ ai cũng hiểu là học an ninh mạng là cần phải học lập trình nào rồi mà :)

Comment
chauphuquanghuy;n61022 đã viết:

Thông thường giáo trình học bắt đầu từ ngôn ngữ C/C++ trước để người học nắm được các kiến thức cơ bản về ngôn ngữ lập trình như đối tượng, lớp..vvv sau đó chuyển sang sử dụng các ngôn ngữ bậc cao hơn như Python để thực hiện viết code các sản phẩm an ninh mạng.

Comment
Bên trên