Có cách nào có thể thay đổi Hwid của máy tính ???

NausixKiz

W-------
13/01/2016
0
6 bài viết
Có cách nào có thể thay đổi Hwid của máy tính ???
Chúng ta đều biết Hwid chính là Hardware ID dành riêng cho mỗi máy tính được , nó được các nhà sản xuất nạp vào rom bằng một thuật toán cực kì phức tạp trùng mới mỗi tem khác nhau trên máy tùy từng nhà phát triển nó mà cho dù có cài lại win hay cố gắng format nó đi chăng nữa cũng không đổi ( Vẫn có ngoại lệ là một số máy sau khi chúng ta reset lại thì Hwid tự động thay đổi :) Cái này thực sự khó hiểu ). Hwid chỉ chung mã định danh bất cứ phần cứng nào trong máy tính như CPU ID, MAC Adress, Hard Drive, Seri Numbers,... đóng vai trò cực kì quan trọng :)
Trên internet đang có một số soft giúp change ID nhưng chỉ có thể đổi để có thể hiện lên màn hình ID khác chứ thực chất khi chúng ta check ID lại thì vẫn y sì như cũ không thay đổi gì
Cái vấn đề làm em đau đầu mấy ngày nay là làm sao có thể đổi được hwid máy ?? Cho dù có thể fake tạm thời ??? Hiện tại có phần mềm nào có thể thay đổi được hwid ?? Nếu không có phần mềm chúng ta có thể dùng thuật toán như thế nào để có thể thay đổi được nó ??
Em xin chân thành cảm ơn mọi người.

Mời các bạn tham gia Group WhiteHat để thảo luận và cập nhật tin tức an ninh mạng hàng ngày.
Lưu ý từ WhiteHat: Kiến thức an ninh mạng để phòng chống, không làm điều xấu. Luật pháp liên quan
Theo mình biết thì mỗi thành phần phần cứng đều có hwid, vậy bạn cần có hwid của thành phần nào?

Mời các bạn tham gia Group WhiteHat để thảo luận và cập nhật tin tức an ninh mạng hàng ngày.
Lưu ý từ WhiteHat: Kiến thức an ninh mạng để phòng chống, không làm điều xấu. Luật pháp liên quan
Comment
NausixKiz;n54585 đã viết:
Chúng ta đều biết Hwid chính là Hardware ID dành riêng cho mỗi máy tính được , nó được các nhà sản xuất nạp vào rom bằng một thuật toán cực kì phức tạp trùng mới mỗi tem khác nhau trên máy tùy từng nhà phát triển nó mà cho dù có cài lại win hay cố gắng format nó đi chăng nữa cũng không đổi ( Vẫn có ngoại lệ là một số máy sau khi chúng ta reset lại thì Hwid tự động thay đổi :) Cái này thực sự khó hiểu ). Hwid chỉ chung mã định [Hide] danh bất cứ phần cứng nào trong máy tính như CPU ID, MAC Adress, Hard Drive, Seri Numbers,... đóng vai trò cực kì quan trọng :)
Trên internet đang có một số soft giúp change ID nhưng chỉ có thể đổi để có thể hiện lên màn hình ID khác chứ thực chất khi chúng ta check ID lại thì vẫn y sì như cũ không thay đổi gì
Cái vấn đề làm em đau đầu mấy ngày nay là làm sao có thể đổi được hwid máy ?? Cho dù có thể fake tạm thời ??? Hiện tại có phần mềm nào có thể thay đổi được hwid ?? Nếu không có phần mềm chúng ta có thể dùng thuật toán như thế nào để có thể thay đổi được nó ??
Em xin chân thành cảm ơn mọi người.[/Hide]

Bạn có thể sử dụng phần mềm Hard Disk Serial Number Changer để đổi ID ổ cứng nhưng nhiều vấn đề sẽ xảy ra ví dụ dump màn hình. Nói chung không nên đổi vì rắc rối nhìu hơn lợi ích.

Comment
DiepNV88;n54622 đã viết:
Bạn có thể sử dụng phần mềm Hard Disk Serial Number Changer để đổi ID ổ cứng nhưng nhiều vấn đề sẽ xảy ra ví dụ dump màn hình. Nói chung không nên đổi vì rắc rối nhìu hơn lợi ích.
Đổi hwid chủ yếu là mình đang muốn nhiều máy tính cá nhân khác nhau đều có chung hwid mà không phần mềm nào nhận ra :)

Comment
nktung;n54613 đã viết:
Theo mình biết thì mỗi thành phần phần cứng đều có hwid, vậy bạn cần có hwid của thành phần nào?
Em cần gần như toàn bộ :D Bác có thì cho em xin :) ths

Comment
NausixKiz;n54585 đã viết:
Chúng ta đều biết Hwid chính là Hardware ID dành riêng cho mỗi máy tính được , nó được các nhà sản xuất nạp vào rom bằng một thuật toán cực kì phức tạp trùng mới mỗi tem khác nhau trên máy tùy từng nhà phát triển nó mà cho dù có cài lại win hay cố gắng format nó đi chăng nữa cũng không đổi ( Vẫn có ngoại lệ là một số máy sau khi chúng ta reset lại thì Hwid tự động thay đổi :) Cái này thực sự khó hiểu ). Hwid chỉ chung mã định [Hide] danh bất cứ phần cứng nào trong máy tính như CPU ID, MAC Adress, Hard Drive, Seri Numbers,... đóng vai trò cực kì quan trọng :)
Em xin chân thành cảm ơn mọi người.[/Hide]
em muôn hỏi bác tí mình đổi hwid để làm gì vậy nhỉ??? nó có lợi ích gì vậy??

Comment
mrglass;n54630 đã viết:
Thường ít ai để ý nhưng theo mình đổi hwid thực sự đem lại lợi ích vượt ngoài tưởng tượng :D Đặc biệt là một số phần mềm có cơ chế bảo mật hoạt động dựa vào hwid

Comment
mrglass;n54630 đã viết:

Thay đổi Hardware ID có thể được dùng vào mục đích gian lận game/phần mềm, ẩn danh... tùy vào cách dùng của từng người. :)

Comment
Em tìm trên mạng thấy khá nhiều video youtobe nói về thay đổi Hwid tuy nhiên toàn là dùng phần mềm :confused:. ai tìm ra cách thủ công thì chỉ giáo ae với nhé. ;) Em thích làm thủ công hơn :cool:

Comment
Thích thủ công thì mua HW khác. Ví dụ muốn đổi serial no của đĩa cứng thì ... mua cái đĩa khác lắp vào, rồi ghost sang là xong. Tốn tí chi phí mà nó lại an toàn, khó lần dấu vết :cool:

Comment
mrglass;n54637 đã viết:
Em tìm trên mạng thấy khá nhiều video youtobe nói về thay đổi Hwid tuy nhiên toàn là dùng phần mềm :confused:. ai tìm ra cách thủ công thì chỉ giáo ae với nhé. ;) Em thích làm thủ công hơn :cool:
Dùng phần mềm gây lỗi lắm =)) CŨng đang muốn tìm cách thủ công nhưng khó quá

Comment
myquartz;n54726 đã viết:
Thích thủ công thì mua HW khác. Ví dụ muốn đổi serial no của đĩa cứng thì ... mua cái đĩa khác lắp vào, rồi ghost sang là xong. Tốn tí chi phí mà nó lại an toàn, khó lần dấu vết :cool:

Bạn nói như thế thì nói làm gì =)) Tùy mục đích tùy từng người chứ đẩu phải mua hw .. Mua hw thì mình đã k nói làm gì nhưng mình muốn đổi seri của nó

Comment
Bkav Pro có cơ chế nhận bản quyền theo HWID và key, nếu mà fake được HWID thì ... ahihi

Có trường hợp vẫn được, đóng ghost từ 1 máy đã sử dụng bản quyền OK và bung sang các máy #.

Nói ra để bạn tham khảo thôi.

Comment
Mình quan tâm bài này. KO biết bạn chủ topic có lời giải chưa. Hiện tại mình phải đổi ổ cứng - ram - card đồ họa giữa các máy với nhau để tránh bị banned ID khi chơi game :D

Comment
Bên trên