Cần giúp đỡ báo cáo trang lừa đảo

jennyliu

06/03/2023
0
1 bài viết
Cần giúp đỡ báo cáo trang lừa đảo
Chào các bạn.
Mình lên đây muốn nhờ các bạn giúp đỡ. Mình là mẹ đơn thân ( mình mới sinh em bé được 7 tháng ) tình hình kinh tế rất khó khăn mà CTY lại cắt giảm nhân sự. Mình có tìm việc trên các trang và FB thì đc giới thiệu về trang web đầu tư. Mình thật sự rất dại dột khi vào các trang như vậy nhưng do kinh tế eo hẹp quá. Mình có tham gia vào 1 phần mềm kraken, lúc đầu thì rất bt nhưng sau đó 1 bạn trợ lý hướng dẫn mình nạp tiền ngày càng nhiều. Mình định rút ra thì họ báo lỗi ko rút được yêu cầu mình phải nạp thêm tới hạn mức nhất định mới đc. Lúc đó mình rất cuống và đã nạp thêm với tổng số tiền là 26tr, để có số tiền đó mình phải đi vay mượn khắp nơi, giờ bên đó báo mình vẫn còn thiếu 14tr nữa nạp vào tiếp mới rút được tiền ra. Mình thật sự ko còn cách nào khác phải lên nhờ giúp đỡ, mình chỉ cần lấy lại đúng số tiền mình đã nạp là 26tr để trả lại bạn bè thôi. Mong nhờ các bạn giúp đỡ chứ thật sự nếu ko lấy lại được thì chắc mẹ con mình ko biết phải làm sao

Mời các bạn tham gia Group WhiteHat để thảo luận và cập nhật tin tức an ninh mạng hàng ngày.
Lưu ý từ WhiteHat: Kiến thức an ninh mạng để phòng chống, không làm điều xấu. Luật pháp liên quan
Chào bạn, mình rất tiếc về trường hơp của bạn. Đối với trường hợp này thì mình khuyên bạn nên báo công an để được xử lý theo đúng quy định pháp luật.

Bạn có thể đăng bài lên Group WhiteHat để có thêm các lời khuyên khác của các thành viên nhé

Mời các bạn tham gia Group WhiteHat để thảo luận và cập nhật tin tức an ninh mạng hàng ngày.
Lưu ý từ WhiteHat: Kiến thức an ninh mạng để phòng chống, không làm điều xấu. Luật pháp liên quan
Comment
Trường hợp này bạn tuyệt đối không nạp thêm vào dù chỉ 1 đồng, thu thập lại tất cả bằng chứng liên quan vào báo cơ quan công an bạn nhé.

Comment
Bên trên