Các cách hacker tấn công trong mạng wifi và cách phòng tránh

Nguyễn Tuấn Thành

Well-Known Member
07/07/2017
8
134 bài viết
Các cách hacker tấn công trong mạng wifi và cách phòng tránh
các ad cho em hỏi về cách thức hacker tấn công người dùng điện thoại android và ios như thế nào, tận dụng các lỗ hổng nào ạ. có demo thì càng tốt ạ. Em thấy qua 1 bộ phim: người dùng chỉ cần kết nối với wifi của hacker thôi là bị chiếm quyền điều khiển ngay rồi. Cuối bài em xin cách phòng tránh nếu như lỡ kết nối với wifi của hacker rồi ạ. em xin cảm ơn

Mời các bạn tham gia Group WhiteHat để thảo luận và cập nhật tin tức an ninh mạng hàng ngày.
Lưu ý từ WhiteHat: Kiến thức an ninh mạng để phòng chống, không làm điều xấu. Luật pháp liên quan
Trên Ios bạn có thể tìm hiểu về lỗi broadcom. Với Android, gần đây nhất là Krack, blueborne. Lâu hơn là các lỗ hổng trên webview hoặc stagefright.
Demo stagefright

Để redirect máy nạn nhân tới webserver để chuyển kích hoạt lỗi rất đơn giản, dùng tấn công Mitm.

Để phòng cách, bạn cần cập nhật các phiên bản phần mềm mới nhất, không sử dụng phần mềm crack, download phần mềm từ các nguồn uy tín, không truy cập các website độc hại...

Mời các bạn tham gia Group WhiteHat để thảo luận và cập nhật tin tức an ninh mạng hàng ngày.
Lưu ý từ WhiteHat: Kiến thức an ninh mạng để phòng chống, không làm điều xấu. Luật pháp liên quan
  • Thích
Reactions: Binary digIT
Comment
Trên Ios bạn có thể tìm hiểu về lỗi broadcom. Với Android, gần đây nhất là Krack, blueborne. Lâu hơn là các lỗ hổng trên webview hoặc stagefright.
Demo stagefright

Để redirect máy nạn nhân tới webserver để chuyển kích hoạt lỗi rất đơn giản, dùng tấn công Mitm.

Để phòng cách, bạn cần cập nhật các phiên bản phần mềm mới nhất, không sử dụng phần mềm crack, download phần mềm từ các nguồn uy tín, không truy cập các website độc hại...
còn lỗ hổng nào trên ios mà em có thể thực thi code từ xa không thưa admin
P/s : và các lỗ hổng mà attacker không cần sự tương tác của victim trong wifi nữa ạ ( android) em cảm ơn ạ

Chỉnh sửa lần cuối:
Comment
Hack thì nên học ngôn ngữ java ko? Nếu cần thì cần học thêm ngôn ngữ nào nữa

Comment
Hack thì nên học ngôn ngữ java ko? Nếu cần thì cần học thêm ngôn ngữ nào nữa
Java là ngôn ngữ ứng dụng rộng rãi bạn nên học, an ninh mạng nó rất rộng nên muốn học cần am hiểu nhiều kiến thức đặc biệt là lập trình nên bạn có thể tham khảo các ngôn ngữ lập trình sau để học dần: C, C++, C#, Visual basic, Python, Swift. Về mảng web có PHP cùng cơ sở dữ liệu Mysql...

Comment
Bên trên