Ứng cứu virus mã hóa tống tiền ransom

tav4

Whi-----
29/06/2013
9
191 bài viết
Ứng cứu virus mã hóa tống tiền ransom
Chào các bạn,
Hiện nay tình hình virus mã hóa tống tiền ransom đang phát triển khá mạnh tại VN. Trước tình hình trên, bạn nào có khả năng xử lý sự cố này cùng tham gia giúp cộng đồng tại VN. Để đề phòng các vụ tấn công mã hóa phạm vi lớn như đã từng xảy ra tại các bệnh viện lớn Mỹ, Đức đầu năm 2015 vừa qua. Cho thấy nó là một hiểm họa thường trực và ngày vô cùng nguy hiểm. Với sự tinh vi, phi lợi nhuận. Nhiều hacker đã chuyển từ DDos sang cách thức này. Chính vì thế việc chung tay tham gia của bạn hacker mũ trắng là vô cùng cần thiết.

Trong những năm qua, mình cùng với 2 bạn khác trong đội do mình thành lập đã ứng cứu trên gần 200 vụ và có 20 vụ thành công. Cũng như hiện tại, "chúng mình" đã có được bộ đầy đủ gồm 50 công cụ giải mã các biến thể mới và cũ hiện nay.

Đối với các cá nhân, doanh nghiệp khi phát hiện triệu chứng hay thông báo tồng tiền. Xin thông báo cho nhóm "chúng mình" để hỗ trợ khi cần thiết.

Xin trân trọng cám ơn,

Mời các bạn tham gia Group WhiteHat để thảo luận và cập nhật tin tức an ninh mạng hàng ngày.
Lưu ý từ WhiteHat: Kiến thức an ninh mạng để phòng chống, không làm điều xấu. Luật pháp liên quan
Anh ơi anh có tìm hiểu về B-Virus không ạ? Cho em học theo nữa.

Mời các bạn tham gia Group WhiteHat để thảo luận và cập nhật tin tức an ninh mạng hàng ngày.
Lưu ý từ WhiteHat: Kiến thức an ninh mạng để phòng chống, không làm điều xấu. Luật pháp liên quan
Comment
hay phết nhỉ , mình tham gia với bạn .

Comment
Bên trên