Xử lý nhanh khi gặp các trang website lừa đảo trên Internet.

NgMSon

Well-Known Member
22/03/2017
747
669 bài viết
Xử lý nhanh khi gặp các trang website lừa đảo trên Internet.
Đối với bạn Internet là gì ?
- Công cụ tìm kiếm bạn bè , tài liệu , giải trí ,.....
Tuy nhiên đằng sau những thứ giải trí mà bạn thường xuyên sử dụng là cả một Thế lực lừa đảo từ các Hacker , ( hay gọi tắt là kẻ xấu )
Vậy phải xử lý thế nào khi gặp những trang website lừa đảo đó ?
Điều đâu tiên cần nhắc đến đó chính là : " Không nên làm theo những điều họ nói bởi nếu bạn thực hiện sẽ gây tổn hại cho bạn ...
Thứ hai bạn nên báo cho Google xử lý thông qua đường dẫn sau :
https://safebrowsing.google.com/safebrowsing/report_phish/?hl=vi
Ở đây tôi lấy ví dụ là trang : http://muagiaivangapp.com/
mà ở bài trước tôi đã nhắc đến : Đề phòng và cảnh giác với chiêu trò lừa đảo " Nhận giải " đang xuất hiện trên Facebook.

Ở phần URL bạn nhập Links website lừa đảo đó..
Nhận xét bạn nên nhập là tiếng anh vì nó sẽ hiệu quả hơn . Ở đây tôi nhập : This is a fraudulent website through the use of Facebook spread phishing scams everywhere. Looking forward to Google review.
Dịch có nghĩa là : Đây là một trang website lừa đảo thông qua cách sử dụng Facebook phát tán tin nhắn lừa đảo đi khắp nới. Mong Google xem xét.
Tiếp đó bạn ấn " Gửi Báo Cáo "

Và chờ Google xử lý.
Video hướng dẫn;.
Ở bài tiếp theo mình sẽ hướng dẫn các bạn cách nhận dạng các trang website lừa đảo trên Internet.

Chỉnh sửa lần cuối:
Mời các bạn tham gia Group WhiteHat để thảo luận và cập nhật tin tức an ninh mạng hàng ngày.
Lưu ý từ WhiteHat: Kiến thức an ninh mạng để phòng chống, không làm điều xấu. Luật pháp liên quan
Hiện tại website này đã bị xử lý rồi nhá !

Mời các bạn tham gia Group WhiteHat để thảo luận và cập nhật tin tức an ninh mạng hàng ngày.
Lưu ý từ WhiteHat: Kiến thức an ninh mạng để phòng chống, không làm điều xấu. Luật pháp liên quan
Comment

Comment
Bên trên