Visus mã hóa file đổi đuôi file thành gayn

tuankietkts95

13/07/2023
0
1 bài viết
Visus mã hóa file đổi đuôi file thành gayn
Mình bị dính mã độc, và đã mã hóa tất cả file trong các ổ đĩa. Theo tìm hiểu thì có lẽ hết cách. Mong cao nhân chỉ giáo. Bắt buộc làm lại từ đầu cài mới lại máy và chấp nhận mất hết dữ liệu đúng không ạ.

Anh em hãy cẩn trọng khi bấm vào bất cứ file exe nào ạ. Mong và nguyện chúc không ai bị giống mình nữa!!

Mời các bạn tham gia Group WhiteHat để thảo luận và cập nhật tin tức an ninh mạng hàng ngày.
Lưu ý từ WhiteHat: Kiến thức an ninh mạng để phòng chống, không làm điều xấu. Luật pháp liên quan
Mã độc này chưa có giải mã rồi bác :( giờ ransomware khó cứu được lắm. Thôi làm bài học kinh nghiệm thôi :(

Mời các bạn tham gia Group WhiteHat để thảo luận và cập nhật tin tức an ninh mạng hàng ngày.
Lưu ý từ WhiteHat: Kiến thức an ninh mạng để phòng chống, không làm điều xấu. Luật pháp liên quan
  • Thích
Reactions: tuankietkts95
3 Comments
T
Ngoài cách cài lại Win còn cách có thể gỡ mã độc này không bác. Vì deadline đang đến mà sáng mở mắt ra như thế này giờ mình mà cài lại win cộng phần mềm nữa chắc hủy job luôn quá. huhuuu.

tgnd
tgnd
T
Cảm ơn bạn nhiều. Lúc nãy mình cũng tìm và gỡ hết đám mã độc này rồi. Một phút ngu xuẩn mà mất cả dữ liệu máy và cả trong ổ cứng tại lúc đó mình còn cắm ổ cứng vào máy nữa, nó ăn hết luôn không chừa 1 cái gì. Ám ảnh nguyên 1 ngày khi dính deadline. :((

Thẻ
virus mã hóa virus mã hóa đuôi virus/malware
Bên trên