USB wifi Comfast CF-WU770N không hoạt động với các tool của Kali

nang

06/01/2018
0
3 bài viết
USB wifi Comfast CF-WU770N không hoạt động với các tool của Kali
Bác nào có kinh nghiệm cho em hỏi tí, em có mua con usb wifi Comfast CF-WU770n chipset RALINK RT3070L, chạy trên windows 10 thì bắt sóng rất tốt, nhưng khi chạy trên máy ảo VMware với Kali (nhiều phiên bản) mặc dù kali vẫn nhận và kết nối được wifi nhưng khi chạy lệnh airodump-ng wlan0 thì chương trình không bắt được một SSID nào hết (kề cả khi dùng một số tool khác như wifite ....) . Rất mong được sự giúp đỡ của mọi người.

Mời các bạn tham gia Group WhiteHat để thảo luận và cập nhật tin tức an ninh mạng hàng ngày.
Lưu ý từ WhiteHat: Kiến thức an ninh mạng để phòng chống, không làm điều xấu. Luật pháp liên quan
Bác nào có kinh nghiệm cho em hỏi tí, em có mua con usb wifi Comfast CF-WU770n chipset RALINK RT3070L, chạy trên windows 10 thì bắt sóng rất tốt, nhưng khi chạy trên máy ảo VMware với Kali (nhiều phiên bản) mặc dù kali vẫn nhận và kết nối được wifi nhưng khi chạy lệnh airodump-ng wlan0 thì chương trình không bắt được một SSID nào hết (kề cả khi dùng một số tool khác như wifite ....) . Rất mong được sự giúp đỡ của mọi người.
Bạn đã thử cài driver chưa nhỉ ?
Đôi khi name của NIC không hẳn là wlan0. Wlan0 chỉ là name default thôi bạn ơi.

Mời các bạn tham gia Group WhiteHat để thảo luận và cập nhật tin tức an ninh mạng hàng ngày.
Lưu ý từ WhiteHat: Kiến thức an ninh mạng để phòng chống, không làm điều xấu. Luật pháp liên quan
  • Thích
Reactions: nang
Comment
Bạn đã thử cài driver chưa nhỉ ?
Đôi khi name của NIC không hẳn là wlan0. Wlan0 chỉ là name default thôi bạn ơi.
Chính xác là wlan0 (mình gõ airmon-ng kiểm tra mà)
kali đã nhận usb wifi và đã kết nối thành công với wifi rồi mà

Comment
Chính xác là wlan0 (mình gõ airmon-ng kiểm tra mà)
kali đã nhận usb wifi và đã kết nối thành công với wifi rồi mà
Vậy thì khả năng cao là nó không có chức năng monitoring rồi. V2 cũng vậy và mình cũng gặp trường hợp tương tự. V1 thì được tích hợp Monitoring và AP mode vào thiết bị.
Mình đoán là như vậy. Bạn có thể kiểm tra thêm thông số thiết bị hoặc lên mạng search thêm thử.

Comment
Bên trên