Update kết quả thi Vòng loại WhiteHat Grand Prix 2014

Re: Update kết quả thi Vòng loại WhiteHat Grand Prix 2014

atw_roro;15746 đã viết:
Không biết có update bài giải cho đề không nhỉ?
Có bạn nhé, BTC đang tạo các topic Writeup để các bạn vào trao đổi :)

Mời các bạn tham gia Group WhiteHat để thảo luận và cập nhật tin tức an ninh mạng hàng ngày.
Lưu ý từ WhiteHat: Kiến thức an ninh mạng để phòng chống, không làm điều xấu. Luật pháp liên quan
Comment

atw_roro;15746 đã viết:
Không biết có update bài giải cho đề không nhỉ?
10 đội được vào vòng chung kết thì không thể thiếu rồi, đang háo hức không biết mọi người giải thế nào mà nhanh thế, hơn 10' đã xong bài 1.

Mời các bạn tham gia Group WhiteHat để thảo luận và cập nhật tin tức an ninh mạng hàng ngày.
Lưu ý từ WhiteHat: Kiến thức an ninh mạng để phòng chống, không làm điều xấu. Luật pháp liên quan
Comment

DCT_94;15728 đã viết:
Nghi ngờ về độ hên xui của Crypto400. Như lần trước hỏi về bài ACM, BTC có niềm tin là server của BTC quản lí session OK ko vậy :'(

Ở bài Crypto 400 thì session của người dùng được cấp theo id_user, và không có chuyện trùng nhau. Thế nên bạn chỉ có thể bị ngắt phiên nếu như đặt mật khẩu yếu và bị một người chơi khác đăng nhập vào tài khoản đấy hoặc 2 bạn trong đội dùng chung tài khoản(bạn đã đặt câu hỏi như vậy thì chắc trường hợp này không xảy ra).
Về câu hỏi của bạn, thì câu trả lời là có, BTC có niềm tin.

Các vấn đề thảo luận khác xung quanh challenge này, bạn có thể trao đổi trong Topic writeup tương ứng nhé :)

Comment

ping;15754 đã viết:
Ở bài Crypto 400 thì session của người dùng được cấp theo id_user, và không có chuyện trùng nhau. Thế nên bạn chỉ có thể bị ngắt phiên nếu như đặt mật khẩu yếu và bị một người chơi khác đăng nhập vào tài khoản đấy hoặc 2 bạn trong đội dùng chung tài khoản(bạn đã đặt câu hỏi như vậy thì chắc trường hợp này không xảy ra).
Về câu hỏi của bạn, thì câu trả lời là có, BTC có niềm tin.

Các vấn đề thảo luận khác xung quanh challenge này, bạn có thể trao đổi trong Topic writeup tương ứng nhé :)
Mình không vào được trang CTF, có phải máy mình bị virus rồi không :(

Comment

yeuchimse;15755 đã viết:
Mình không vào được trang CTF, có phải máy mình bị virus rồi không :(

ý yeuchimse là http://grandprix.whitehat.vn/ à. Trang này hiện tại đóng rồi nhé, có thể sẽ mở lại để các bạn khác vào xem đề
P/s: For 300 gần đến flag lắm rồi mà vẫn không cố được nhỉ :)

Comment

ping;15756 đã viết:
ý yeuchimse là http://grandprix.whitehat.vn/ à. Trang này hiện tại đóng rồi nhé, có thể sẽ mở lại để các bạn khác vào xem đề
P/s: For 300 gần đến flag lắm rồi mà vẫn không cố được nhỉ :)
Bài đó là for 300 chứ có phải for em đâu, để thằng 300 nó giải là được rồi :rolleyes:

Comment

yeuchimse;15757 đã viết:
Bài đó là for 300 chứ có phải for em đâu, để thằng 300 nó giải là được rồi :rolleyes:
Lúc ấy cũng hi vọng có đội giải được For 300. Cơ mà lại không có đội nào. Tiếc thật. Nghe nói là gần lắm rồi mà hóa ra vẫn còn xa. :))

Comment
Bên trên