Thay đổi đường đi của gói tin.

Typhoon Vn

W-------
13/05/2015
0
4 bài viết
Thay đổi đường đi của gói tin.
Mọi người cho mình hỏi, một gói tin từ client sẽ được chuyển đến router gần nhất với client đó. Nhưng bây giờ mình không muốn nó chuyển qua router đó nữa, mà mình muốn gói tin đó chuyển lên router cao hơn. Chẳng hạn: router quản lý client là 191.167.0.1, và cái router cao hơn cái này là: 191.167.1.1. Thì có cách nào không ạ? Mình thử đổi sang ip tĩnh mà không được.:confused: Mình chưa hiểu kĩ về layer network trong mạng máy tính nên có chỗ nào nói ngu ngơ thì mong mọi người bỏ qua. Cảm ơn mọi người!

Mời các bạn tham gia Group WhiteHat để thảo luận và cập nhật tin tức an ninh mạng hàng ngày.
Lưu ý từ WhiteHat: Kiến thức an ninh mạng để phòng chống, không làm điều xấu. Luật pháp liên quan
Re: Thay đổi đường đi của gói tin.

Mô hình của bạn là: 192.167.0.1 - 191.167.1.1 - Client và giờ bạn muốn nhảy từ client-> .0.1??? waaaht.gif

Bạn rút cái router 1.1 ra nhé!

Mời các bạn tham gia Group WhiteHat để thảo luận và cập nhật tin tức an ninh mạng hàng ngày.
Lưu ý từ WhiteHat: Kiến thức an ninh mạng để phòng chống, không làm điều xấu. Luật pháp liên quan
Comment

Mình không muốn rút cái kia ra. Cụ thể ý mình muốn hỏi: có cách nào để pc của mình vẫn thuộc vùng quản lý của cái x.x.0.1 mà có thể gửi gói tin trực tiếp đến thằng x.x.1.1 không?

Comment

Typhoon Vn;25688 đã viết:
Mình không muốn rút cái kia ra. Cụ thể ý mình muốn hỏi: có cách nào để pc của mình vẫn thuộc vùng quản lý của cái x.x.0.1 mà có thể gửi gói tin trực tiếp đến thằng x.x.1.1 không?
Yêu cầu máy bạn phải thông mạng với con route x.x.1.1 sau đó đặt cùng dải ip với con x.x.1.1 là có thể đi quá nó.

Comment

DiepNV88;25691 đã viết:
Yêu cầu máy bạn phải thông mạng với con route x.x.1.1 sau đó đặt cùng dải ip với con x.x.1.1 là có thể đi quá nó.
Bạn nói rõ hơn được không? Ý bạn là máy mình cắm dây mạng trực tiếp vào con router x.x.1.1 á?

Comment

Typhoon Vn;25694 đã viết:
Bạn nói rõ hơn được không? Ý bạn là máy mình cắm dây mạng trực tiếp vào con router x.x.1.1 á?
Cắm hay thông nhau qua switch đều được cả. Nếu không bạn bắt buộc phải đi qua con x.x.0.1

Comment

Nếu Router 191.167.0.1 connected trực tiếp với bạn thì bắt buộc bạn sẽ phải đi qua nó nếu bạn chỉ là client không thể tác động đến các con router.
Nếu trường hợp bạn là nhà quản lý, bạn có thể sử dụng tunnel, ipsec cho đi trực tiếp tới Router 191.167.1.1 nhưng bạn phải cấu hình thêm cho Router 191.167.1.1 để thực hiện chức năng này.

Comment
Bên trên