Tài khoản Google bị đăng nhập trái phép từ Hợp Phì, An Huy, Trung Quốc

berberin

W-------
24/10/2013
0
1 bài viết
Tài khoản Google bị đăng nhập trái phép từ Hợp Phì, An Huy, Trung Quốc
attachment.php

Cho em hỏi với em bị như thế này thì có đáng lo không ạ? Sợ giờ trên máy tính có phần mềm gián điệp ăn cắp mật khẩu thì chết. Em đã cài BKAV Pro bản quyền nhưng vẫn lo.

Chỉnh sửa lần cuối bởi người điều hành:
Mời các bạn tham gia Group WhiteHat để thảo luận và cập nhật tin tức an ninh mạng hàng ngày.
Lưu ý từ WhiteHat: Kiến thức an ninh mạng để phòng chống, không làm điều xấu. Luật pháp liên quan
Bạn có sử dụng proxy hay gì để vào gmail không ?
Nếu không thì theo mình nghĩ rất có thể tài khoản của bạn đã bị đăng nhập theo một cách nào đó, lộ mật khẩu hoặc nghe nén. Tốt nhất bạn nên đổi mật khẩu và sử dụng cơ chế xác thực 2 bước của google để đăng nhập vào tài khoản của mình.
Thêm nữa là quét lại toàn bộ máy tính một lần nữa để tránh bị phần mềm gián điệp nha. Nhớ thiết lập thêm phần Deep Scan khi quét nha

Mời các bạn tham gia Group WhiteHat để thảo luận và cập nhật tin tức an ninh mạng hàng ngày.
Lưu ý từ WhiteHat: Kiến thức an ninh mạng để phòng chống, không làm điều xấu. Luật pháp liên quan
Comment
Trước hết bạn cần thực hiền như sau:
1. Đổi mật khẩu Gmail ( Dùng máy tính khác bạn nhé!)
2. Bật xác minh 2 bước cho email của bạn ( Thiết lập các tùy chọn khôi phục mật khẩu khác)
3. Quét virus trong Safe Mode, hoặc nếu máy chạy ì ạch thì nên cài lại luôn
4. Xóa bỏ trình duyệt hiện tại rồi cài lại.
5. Sử dụng mật khẩu nên tránh đánh trực tiếp, có thể tạo một file text và copy mật khẩu dán vào.
Thân ái.

Comment
Bên trên