RE2: Hướng dẫn sử dụng OllyDBG

Thảo luận trong 'Exploitation' bắt đầu bởi Mask, 12/02/14, 11:02 AM.

1. tranvanhuyhoang

tranvanhuyhoang New Member

:))) Thanks Bác kk

Lưu ý từ WhiteHat: Kiến thức an ninh mạng để phòng chống, không làm điều xấu. Luật pháp liên quan
  2. vietopq

vietopq New Member

Hi bạn,
    Mình thấy quan trọng ở đây là đoạn bạn chỉ ra:
    "Quan sát Stack, password ta nhập vào “123454321” đã được được vào trong stack bắt đầu tại địa chỉ 0x0012FA18." rồi theo các công thức để tính ra được password.

Nhưng cho mình hỏi chút. Ở phần bạn giới thiệu, 5. Stack window mình thấy cái ảnh chỉ có 3 cột "Address", "Value" và "Comment", sao đến step này mình lại nhìn thấy cái của bạn có thêm 1 cột là "ASCI" với giá trị "123454321" vào được nhỉ? Mình đã làm thử theo nhưng không thể nào xuất hiện được giá trị đó để chứng minh là password được lưu bắt đầu từ địa chỉ 0x0012FA18. Lúc nào cũng chỉ có 3 cột.

Mình mới làm quen với ollydbg. Mong bạn chỉ giúp.

THanks

Lưu ý từ WhiteHat: Kiến thức an ninh mạng để phòng chống, không làm điều xấu. Luật pháp liên quan
  3. khanhhoangbkdn

khanhhoangbkdn Moderator Thành viên BQT

Bác đã xóa breakpoint lúc đầu đặt chưa cẩn thận bạn đặt nhầm breakpoint theo vùng nhớ nhé

4. parisk

parisk Active Member

mọi người cho mình hỏi sao khi mình add đường dẫn của plugin vào thì ollydbg nó lại disabled run pause và một số chức năng khác lại thì làm thế nào