Những thuật ngữ căn bản khi học lập trình

namdaik210694

W-------
10/12/2013
0
3 bài viết
Những thuật ngữ căn bản khi học lập trình
Em mới học công nghệ thông tin theo ngành ứng dụng phần mềm và em mới học môn lập trình cơ bản. Ai có thể cho e thêm tư liệu tham khảo.. hoặc là cho em thêm một chút kinh nghiệm căn bản về lập trình những thuật ngữ thông dụng ý ạ.. Em xin chân thành cảm ơn

Mời các bạn tham gia Group WhiteHat để thảo luận và cập nhật tin tức an ninh mạng hàng ngày.
Lưu ý từ WhiteHat: Kiến thức an ninh mạng để phòng chống, không làm điều xấu. Luật pháp liên quan
Re: Những thuật nhữ căn bản khi học lậptrình

namdaik210694;10778 đã viết:
Em mới học công nghệ thông tin theo ngành ứng dụng phần mềm và em mới học môn lập trình cơ bản. Ai có thể cho e thêm tư liệu tham khảo.. hoặc là cho em thêm một chút kinh nghiệm căn bản về lập trình những thuật ngữ thông dụng ý ạ.. Em xin chân thành cảm ơn
-Chào em chắc chắn em đang là sinh viên DH ngành cntt.
Trước tiên em cần học kiến thức cơ sở về lập trinh:
+ Thuận toán.
+Ngôn ngữ đầu tiên nên học là c, c++: em sẽ năm được các khái niệm cơ bản về biến, toán tử, vòng lặp, cấu trúc, con trỏ....
+Ngôn ngữ tiếp theo nên học là java: em sẽ hiểu được các khái niệm như đối tượng( cái này trong c cũng có nhưng phải đi sâu)..Với java có thể theo lập trình ứng dụng web, game, app,....hoặc chuyển sang nền tảng lập trình android..

+ Hoặc em có thể học Các ngôn ngữ thuộc .net như vb.net, c#... phát triển ứng dụng trên nền .net rất dễ dàng do được cung cấp đầy đủ các công cụ cực mạnh của microsof,rất nhiều các phần mềm doanh nghiệp phát triển trên nền tảng .net, hoặc chuyển sang lập trình window phone.
+ Học lập trình web với php, asp, java. Xu hướng hiện theo php nhiều nhất và nhu cầu nhân lực rất cao.
-Trong box tài liệu có rất nhiều tài liệu cho em tham khảo.

Mời các bạn tham gia Group WhiteHat để thảo luận và cập nhật tin tức an ninh mạng hàng ngày.
Lưu ý từ WhiteHat: Kiến thức an ninh mạng để phòng chống, không làm điều xấu. Luật pháp liên quan
Comment
Bên trên