Nhờ trợ giúp về Metasploit

07/10/2018
0
6 bài viết
Nhờ trợ giúp về Metasploit
Mình cài Metasploit (tải từ trang Metasploit.com) lên win 10 pro 64 bit. Khi mới cài song thì chạy bình thường nhưng khởi động lại thì không vào được màn hình báo lỗi này
Loi metasploit.png

Mọi người giúp mình với
Thanks

Mời các bạn tham gia Group WhiteHat để thảo luận và cập nhật tin tức an ninh mạng hàng ngày.
Lưu ý từ WhiteHat: Kiến thức an ninh mạng để phòng chống, không làm điều xấu. Luật pháp liên quan
Bạn đổi 3790 thành số khác thử sao nhé.
Hoặc bạn có thể cài Kali Linux Terminal trên Windows Store rồi cài Metasploit cũng được

Comment
Nguyên nhân do Metasploit chưa chạy. Bạn cần vô hiệu hoá Windows Defender trên win 10 sau đó chạy lại.

Comment
Nguyên nhân do Metasploit chưa chạy. Bạn cần vô hiệu hoá Windows Defender trên win 10 sau đó chạy lại.
Chạy Metasploit là sao hả bạn, Metasploit đâu có shortcut như mấy chương trình khác. Mình đã khởi động lại và vô hiệu hóa windows defender mà vẫn không được

Mời các bạn tham gia Group WhiteHat để thảo luận và cập nhật tin tức an ninh mạng hàng ngày.
Lưu ý từ WhiteHat: Kiến thức an ninh mạng để phòng chống, không làm điều xấu. Luật pháp liên quan
Comment
Bạn fix lỗi theo video dưới nhé. Lúc cài mình để port là 4444 của bạn 3790. Win 7 hay win 10 đều phải tắt firewall + Window Defender
Sau khi tắt bạn start Metasploit bằng CMD đây cũng là giao diện để sử dụng các modul tấn công của nó.

Comment
Bạn fix lỗi theo video dưới nhé. Lúc cài mình để port là 4444 của bạn 3790. Win 7 hay win 10 đều phải tắt firewall + Window Defender
Sau khi tắt bạn start Metasploit bằng CMD đây cũng là giao diện để sử dụng các modul tấn công của nó.
Mình vẫn chưa làm được bạn ơi. Mình đã chạy console.bat (đã tắt tường lửa và windows defender)nhưng không giống như bạn đã hướng dẫn, bạn hướng dẫn thêm cho mình được ko? Thanks
Nó chỉ hiện như vậy thôii
chay console.png

Comment
Mình chạy được đúng 1 lần. Khởi động lại chạy lần thứ 2 thi chỉ được vậy. và không load được giao diện GUI nữa
Có phải Windows Defender xóa đi khi khởi động không ta
Bạn nào gặp trường hợp này rồi thì giúp mình với
chay console 1.jpg

Comment
Comment
Mình đã làm theo hướng dẫn của bạn, khởi động lại chạy bình thường. Không biết có chạy ổn không nữa. Có gì mình báo cho bạn sau, cám ơn bạn nhiều nghe.
Sẵn bạn có tài liệu nào hướng dẫn về metasploit không cho mình xin với (mình đang làm đồ án kết thúc môn) mà còn rồi quá. thanks

Comment
Mình đã làm theo hướng dẫn của bạn, khởi động lại chạy bình thường. Không biết có chạy ổn không nữa. Có gì mình báo cho bạn sau, cám ơn bạn nhiều nghe.
Sẵn bạn có tài liệu nào hướng dẫn về metasploit không cho mình xin với (mình đang làm đồ án kết thúc môn) mà còn rồi quá. thanks
Bạn tham khảo bài trên diễn đàn nhé, đây là công cụ khai thác exploits mạnh mẽ bạn có thể seach tìm video trên Youtube để xem cách sử dụng thêm.

https://whitehat.vn/threads/gioi-thieu-cong-cu-metasploit-framework.4203/

Comment
Cũng chỉ được 2 lần bạn ơi. Đến lần thứ 3 là không được. Mình cũng đã thử sử dụng kali linux của win 10 như hướng dẫn của bạn NgMSon nhưng kết quả cũng không khá hơn. Chắc tại bản win 10 của mình quá. Mình định tìm cách tắt vĩnh viễn viễn window defender mà nó không cho.

Chỉnh sửa lần cuối:
Comment
Đến cài đặt căn bản cho Metasploit bạn còn không biết thì làm đồ án đúng là khó khăn rùi đó. Giải pháp bây giờ là bạn cài Kali linux trên máy ảo rùi sử dụng luôn Metasploit trên đó để thực hành. Mình cũng không hiểu bạn cần vào giao diện web của Kali làm gì nhưng để khai thác hay sử dụng Kali tất cả đều dùng command line trên video mình có bật nó đó. Mình hiện tắt mỗi window firewall vẫn chạy được.

Comment
Cho e hỏi tại sao khi e cài cho win 7 32bit nó lại baos lỗi

Comment
Bạn nên cài subsystem cho linux .apt-get install metaexploit cho nó khoẻ . Cài dc hầu hết tool hack

Comment
Bên trên