Nhờ mọi người hướng dẫn cách kết nối tp-link 722n với máy ảo chạy Kali 2016 với!

Thien

W-------
06/03/2016
4
25 bài viết
Nhờ mọi người hướng dẫn cách kết nối tp-link 722n với máy ảo chạy Kali 2016 với!
Mình đã làm theo cách của mod nhưng không thành công, máy ảo có nhận usb wifi nhưng không hiện gì trong kali

Mời các bạn tham gia Group WhiteHat để thảo luận và cập nhật tin tức an ninh mạng hàng ngày.
Lưu ý từ WhiteHat: Kiến thức an ninh mạng để phòng chống, không làm điều xấu. Luật pháp liên quan
Ảnh chụp màn hình (40).jpg

em đã thiết lập như thế, đã kết nối 722 với máy ảo nhưng khi vào kali 2016 thì không hiện card mạng wifi!

Mời các bạn tham gia Group WhiteHat để thảo luận và cập nhật tin tức an ninh mạng hàng ngày.
Lưu ý từ WhiteHat: Kiến thức an ninh mạng để phòng chống, không làm điều xấu. Luật pháp liên quan
Comment
Ảnh chụp màn hình (42).jpg

khi e tắt máy ảo thì máy thật báo thế
em bối rối quá

Comment
Thêm bước nữa: Menu -> VM -> removable devices -> check vào ô tên tp link đó.

Comment
không được anh ơi
Ảnh chụp màn hình (43).jpg

Comment
Đọc lại bài viết của em thì anh thấy loại usb wifi em dùng là tp-link 722n. Trước anh sử dụng TL - WN 727 N. 2 loại này khác nhau nhé đây có thể là nguyên nhân khiến em không kết nối được máy ảo kali như bài hướng dẫn.
Các bước thì em thực hiện đúng rùi còn lại lỗi do máy ảo kali không hỗ trợ driver cho loại usb em dùng.

Comment
DiepNV88;n55492 đã viết:
Đọc lại bài viết của em thì anh thấy loại usb wifi em dùng là tp-link 722n. Trước anh sử dụng TL - WN 727 N. 2 loại này khác nhau nhé đây có thể là nguyên nhân khiến em không kết nối được máy ảo kali như bài hướng dẫn.
Các bước thì em thực hiện đúng rùi còn lại lỗi do máy ảo kali không hỗ trợ driver cho loại usb em dùng.
Em đã kết nối được wifi bằng 733n bằng cách thiết lập như sau
Ảnh chụp màn hình (52).jpg

sau khi mở máy ảo lên hoàn toàn (vào kali) thì găm usb wifi vào thì nó nhận luôn!

Comment
Bên trên