Lỗi khi cài win 8.1 trên máy ảo virtual box

anhnam

W-------
24/11/2013
0
16 bài viết
Lỗi khi cài win 8.1 trên máy ảo virtual box
Chào mọi người , hnay mình tiến hành cài win 8.1 lên máy ảo VIrtual box , thì gặp lỗi như trong ảnh , mình sau khi tạo 1 máy ảo chạy win 8.1 ( mình cài từ file ISO đã tải về trừ trước ) , điều đáng nói la trước đây mình đã cài thành công nhiều lầN , nhưng ko hiểu sao giờ gỡ đi cài lại thì thất bại ,
Mình post thêm cấu hình máy ảo vừa tạo

Chỉnh sửa lần cuối bởi người điều hành:
Mời các bạn tham gia Group WhiteHat để thảo luận và cập nhật tin tức an ninh mạng hàng ngày.
Lưu ý từ WhiteHat: Kiến thức an ninh mạng để phòng chống, không làm điều xấu. Luật pháp liên quan
Re: Lỗi khi cài win 8.1 trên máy ảo virtual box

Bạn làm thử cách này nhé:

1. Ở môi trường Win 7 bạn đang dùng, chuột phải vào Computer chọn Properties.
  2. Chọn Advanced system settings
  3. Mục Performance, chọn Settings.
  4. Chọn thẻ Data Execution Prevention, và chọn Turn on DEP for all programs and services except those I select.
  5. Chọn OK sau đó khởi động lại máy.

Mời các bạn tham gia Group WhiteHat để thảo luận và cập nhật tin tức an ninh mạng hàng ngày.
Lưu ý từ WhiteHat: Kiến thức an ninh mạng để phòng chống, không làm điều xấu. Luật pháp liên quan
Comment

thực sự không biết nói gì để cám ơn bạn ,mình đã làm theo và thành công rồi Nhưng mình không hiểu vì sao làm như vậy lại được ??? mình đoán là win 7 của mình bị hạn chế 1 số quyền , và các bước bạn hướng dẫn mình đoán là để cấp đầy đủ quyền thực thi cho các program và services phải không ?? Bạn có thể giải thích vì sao làm như vậy lại được không ?

Comment

anhnam;27324 đã viết:
thực sự không biết nói gì để cám ơn bạn ,mình đã làm theo và thành công rồi Nhưng mình không hiểu vì sao làm như vậy lại được ??? mình đoán là win 7 của mình bị hạn chế 1 số quyền , và các bước bạn hướng dẫn mình đoán là để cấp đầy đủ quyền thực thi cho các program và services phải không ?? Bạn có thể giải thích vì sao làm như vậy lại được không ?

Không biết nói gì bạn có thể làm bằng hành động cũng được

Bạn có thể tìm hiểu thêm ở đây: https://technet.microsoft.com/en-us/library/dn482072.aspx

Chú ý đoạn:
When DEP is enabled on a system that has a processor that supports the NX feature, PAE is automatically enabled.

Ngoài cách trên mình hướng dẫn thì có thể vào BIOS để chỉnh nhưng cách trên tiện hơn.

Comment
Bên trên