Lỗi Kali Linux

CSS

Member
05/04/2018
0
12 bài viết
Lỗi Kali Linux
Mình đang làm 1 bài tập về Crack Pass Ussing JOHN THE RIPPER trên Kali Linux
Nhưng khi mình vào tạo các Useradd thì thông báo đã tạo nhưng khi show ra thì lại không thấy
Vấn đề nữa là khi mình dùng lệnh unshadow để nối 2 file /etc/passwd và /etc/shadow thì thông báo không có file /ect/shadow
Mọi người (anh, chị) biết có cách nào khắc phục thì chỉ mình với ạ
Mong được mọi người giúp đỡ để mình hoàn thành được bài tập này, mình có để ảnh minh họa

Mời các bạn tham gia Group WhiteHat để thảo luận và cập nhật tin tức an ninh mạng hàng ngày.
Lưu ý từ WhiteHat: Kiến thức an ninh mạng để phòng chống, không làm điều xấu. Luật pháp liên quan
Theo hình thì báo lỗi không tồn tại các file password và shadow bạn thử tạo máy ảo kali mới kiểm tra các file đó rùi làm lại các bước có thể trong bước nào đó bạn đã ẩn đi 2 file kia.

Mời các bạn tham gia Group WhiteHat để thảo luận và cập nhật tin tức an ninh mạng hàng ngày.
Lưu ý từ WhiteHat: Kiến thức an ninh mạng để phòng chống, không làm điều xấu. Luật pháp liên quan
  • Thích
Reactions: CSS
Comment
Kiểm tra các file đó ntn có thể chỉ chi tiết dùm em tí được không ạ, với em hỏi 2 file đó là tự có khi mình cài kali luôn hay mình phải tạo ạ. Thanks anh nhiều

Comment
Kiểm tra các file đó ntn có thể chỉ chi tiết dùm em tí được không ạ, với em hỏi 2 file đó là tự có khi mình cài kali luôn hay mình phải tạo ạ. Thanks anh nhiều
Khi cài tự có rùi mà bạn.

Comment
Bên trên