Làm thế nào để tìm lỗ hổng bảo mật vậy mọi người ?

sonvirus

Wh------
07/11/2016
4
22 bài viết
Làm thế nào để tìm lỗ hổng bảo mật vậy mọi người ?
Thưa mọi người !
Em muốn tìm Lỗ hổng bảo mật , vậy phải làm sao ạ ?
Nếu phải dùng phần mềm thì mọi người cho biết nhá !:-?

Mời các bạn tham gia Group WhiteHat để thảo luận và cập nhật tin tức an ninh mạng hàng ngày.
Lưu ý từ WhiteHat: Kiến thức an ninh mạng để phòng chống, không làm điều xấu. Luật pháp liên quan
lỗ hổng bảo mật ở đây bạn muốn nói là gì? Lỗ hổng web, lỗ hổng phần mềm....
Mình ví dụ lỗ hổng web:
+ Blackbox pentest: dựa vào khả năng logic, phân tích cách xử lý các input của website, so sánh câu trả lời rồi tìm ra lỗi.
+ Whitebox pentest: phân tích mã nguồn => tìm lỗi!

Mời các bạn tham gia Group WhiteHat để thảo luận và cập nhật tin tức an ninh mạng hàng ngày.
Lưu ý từ WhiteHat: Kiến thức an ninh mạng để phòng chống, không làm điều xấu. Luật pháp liên quan
Comment
Em muốn tìm lỗ hổng web ạ.

Comment
DDos;n60637 đã viết:
lỗ hổng bảo mật ở đây bạn muốn nói là gì? Lỗ hổng web, lỗ hổng phần mềm....
Mình ví dụ lỗ hổng web:
+ Blackbox pentest: dựa vào khả năng logic, phân tích cách xử lý các input của website, so sánh câu trả lời rồi tìm ra lỗi.
+ Whitebox pentest: phân tích mã nguồn => tìm lỗi!

Smod mà có cái clip minh họa cho newbie dễ hiểu hơn thì tốt quá :)

Comment
Bên trên