Làm thế nào để Form2 hiện đằng trước Form1 trong c#

GreenHatVN

Member
22/07/2017
3
16 bài viết
Làm thế nào để Form2 hiện đằng trước Form1 trong c#
Em có 2 Form là : Form1 và Form2.
Form1 gồm có PictureBox , MenuTrip ,
Form2 được mở bằng Button ở Form1 qua câu lệnh
Form2 form2 = new Form2();
form2.ShowDialog();
this.Close();
Tuy nhiên khi mở thì Form2 lại ẩn dưới Form1 chứ không hiện lên trước Form1 . Các pro cho ý kiến đi ạ???

Mời các bạn tham gia Group WhiteHat để thảo luận và cập nhật tin tức an ninh mạng hàng ngày.
Lưu ý từ WhiteHat: Kiến thức an ninh mạng để phòng chống, không làm điều xấu. Luật pháp liên quan
Mình có thử vẫn hiện trước mà bạn:
namespace WindowsFormsApplication1
{
public partial class Form1 : Form
{
public Form1()
{
InitializeComponent();
}

private void button1_Click(object sender, EventArgs e)
{
Form form2 = new Form();
form2.ShowDialog();
}
}
}

Mời các bạn tham gia Group WhiteHat để thảo luận và cập nhật tin tức an ninh mạng hàng ngày.
Lưu ý từ WhiteHat: Kiến thức an ninh mạng để phòng chống, không làm điều xấu. Luật pháp liên quan
Comment
Em có 2 Form là : Form1 và Form2.
Form1 gồm có PictureBox , MenuTrip ,
Form2 được mở bằng Button ở Form1 qua câu lệnh
Form2 form2 = new Form2();
form2.ShowDialog();
this.Close();
Tuy nhiên khi mở thì Form2 lại ẩn dưới Form1 chứ không hiện lên trước Form1 . Các pro cho ý kiến đi ạ???

Có thể Form1 của bạn không phải là dialog main :D

Comment
Vậy phải làm theeos nào ạ

Comment
  • Thích
Reactions: GreenHatVN
Comment
À đúng rồi , em có 2 form ,
em muốn ở form2 có 1 button khi ấn vào đó sẽ trở về form 1 và form 2 sẽ mất ạ
* Form 1 ở dạng Full màn hình ạ

Chỉnh sửa lần cuối:
Comment
Bên trên