Hướng dẫn làm game mã đi tuần

likehack

Active Member
08/01/2017
3
32 bài viết
Hướng dẫn làm game mã đi tuần
Mình có một đề tài làm game mã đi tuần.

Giống như game caro, mình sẽ chơi với cái máy tính cùa mình.

Cách đi là máy đi một bước, mình đi một bước cứ thay phiên nhau, đi theo cách đi của con mã trong cờ vua. Khi tới phiên mình mà tại điểm đó không đi được đường nào nữa là thua.

Giờ mình muốn có một giải thuật tính toán là làm sao khi chơi với máy, máy luôn luôn thắng hay hoà với mình

Cảm ơn các bạn, các bạn có tài liệu nào hay share mình với nhé

Mời các bạn tham gia Group WhiteHat để thảo luận và cập nhật tin tức an ninh mạng hàng ngày.
Lưu ý từ WhiteHat: Kiến thức an ninh mạng để phòng chống, không làm điều xấu. Luật pháp liên quan
Bạn làm mình nhớ bộ truyện Hikaru kì thủ cờ vây đấy, nhân vật chính luôn muốn tìm "nước đi thần thánh" mà dù đi trước hay đi sau đều có thể thắng.

Mời các bạn tham gia Group WhiteHat để thảo luận và cập nhật tin tức an ninh mạng hàng ngày.
Lưu ý từ WhiteHat: Kiến thức an ninh mạng để phòng chống, không làm điều xấu. Luật pháp liên quan
  • Thích
Reactions: likehack
Comment
có vẻ đề tài này khó nhỉ, ai giúp mình với

Comment
Thuật toán minmax phù hợp với các trò chơi đối kháng 2 người, mà lần lượt mỗi người đi một nước.
Link ví dụ: https://viblo.asia/ttienqb/posts/APqzeaVVzVe
Bản chất của giải thuật này là duyệt hết các nước đi tiếp theo của hai bên, xem đi theo hướng nào thì có lợi nhất.

Comment
Bên trên