Làm thế nào để cấp đầy đủ các quyền cho cmd ??

quayvedi_ga

W-------
08/07/2014
0
13 bài viết
Làm thế nào để cấp đầy đủ các quyền cho cmd ??
Các bác cho e hỏi, em muốn để cmd có đầy đủ các quyền nhưng bị lỗi access is denied, em đã thử đăng nhập bằng tài khoản admin nhưng vẫn không đc. Các bác có thể giúp em sửa lỗi này đc ko ạ ?? e cảm ơn các bác

Chỉnh sửa lần cuối bởi người điều hành:
Mời các bạn tham gia Group WhiteHat để thảo luận và cập nhật tin tức an ninh mạng hàng ngày.
Lưu ý từ WhiteHat: Kiến thức an ninh mạng để phòng chống, không làm điều xấu. Luật pháp liên quan
Quyền Admin chưa cao lắm đâu bạn. Cao nhất là quyền Driver > TrustedInstaller > System > Administrator > Authentical user.

Mời các bạn tham gia Group WhiteHat để thảo luận và cập nhật tin tức an ninh mạng hàng ngày.
Lưu ý từ WhiteHat: Kiến thức an ninh mạng để phòng chống, không làm điều xấu. Luật pháp liên quan
Comment
Bạn đăng nhập vào tài khoản thuộc nhóm quản trị:
  1. Click vào Start => All Programs => Accessories.
  2. Chuột phải vào Command prompt và click vào Run as administrator.
  3. Nếu xuất hiện hộp thoại User Account Control => Yes

Chỉnh sửa lần cuối bởi người điều hành:
Comment
whf;n61407 đã viết:
Bạn đăng nhập vào tài khoản thuộc nhóm quản trị:
  1. Click vào Start => All Programs => Accessories.
  2. Chuột phải vào Command prompt và click vào Run as administrator.
  3. Nếu xuất hiện hộp thoại User Account Control => Yes

cmd bị như này bác ơi, cái bác bảo vẫn chạy ổn

Comment
Bạn đang làm gì mà cần quyền cmd cao ?

Comment
Bạn kiểm tra file cmd.exe thấy nó thuộc quyền sở hữu của user: Trusted Installer.

Muốn phân quyền lại file cmd bạn có cách là bạn thay đổi quyền sở hữu file đó sang user khác:
Click nút Advanced

Tab owner click edit sau đó chọn user bạn muốn chuyển quyền sang.

Sau khi chuyển quyền sở hữu file cmd sang user mong muốn bạn có thể chỉnh sửa quyền ở tab security bình thường.

Comment
Bên trên