Làm sao dùng Metasploit để xâm nhập máy tính trên internet

fandung95

W-------
14/04/2014
0
4 bài viết
Làm sao dùng Metasploit để xâm nhập máy tính trên internet
Em xâm nhập qua mạng Lan thì được nhưng khi xâm nhập qua internet thì không được, em đã set Ip tĩnh và port forwarding những cũng không được. Ai có thể giúp em giải quyết vấn đề này được không. Em cảm ơn

Mời các bạn tham gia Group WhiteHat để thảo luận và cập nhật tin tức an ninh mạng hàng ngày.
Lưu ý từ WhiteHat: Kiến thức an ninh mạng để phòng chống, không làm điều xấu. Luật pháp liên quan
Re: Làm sao dùng Metasploit để xâm nhập máy tính trên internet

Bạn có thể mô tả kỹ hơn cách bạn làm được không? Như vậy thì mọi người mới biết để tư vấn.

Mời các bạn tham gia Group WhiteHat để thảo luận và cập nhật tin tức an ninh mạng hàng ngày.
Lưu ý từ WhiteHat: Kiến thức an ninh mạng để phòng chống, không làm điều xấu. Luật pháp liên quan
Comment

nktung;12329 đã viết:
Bạn có thể mô tả kỹ hơn cách bạn làm được không? Như vậy thì mọi người mới biết để tư vấn.
Bạn có thể nói cho mình các bước để có thể xâm nhập máy tính từ xa không? Mình làm theo bài này http://tranminhtuyen.wordpress.com/...tao-virus-backdoor-trong-backtrack-5-r3-clip/ nhưng mà chỉ thực hiện trong mạng Lan

Comment

bạn có muốn test remove không? mình test cho... :d

Comment

DDos;12341 đã viết:
bạn có muốn test remove không? mình test cho... :d
Có , test kiểu gì vậy a

Comment

Nếu mà mún sài backdoor của meta thì cậu phải có 1 chút kiến thức lập trình ... cơ bản thôi không cần nhiều ... sau đây là hướng để cậu làm nè:
1./ Viết 1 file exe có thể làm 1 trong những chức năng sau đây ::
-> 1a./ Chứa con backdoor dạng resource
-> 1b./ Không chứa nữa, tự download backdoor từ server mình về
-> 1c./ Nhúng file khác
2./ Viết 1 script có thể làm các chức năng sau đây ::
-> 2a./ Viết vào registry để tự động autorun on startup
-> 2b./ Check version cập nhật backdoor , tự down về rồi chạy
-> 2c./ Win Service chứa backdoor check process (đơn giản thôi)
-> 2d./ Tự phá các antivirus (động não tí cũng không vấn đề gì) ... HINT : Kill process, write garbage HEX into binary to destroy it ! Kill its service and do loop again ! (Riêng cái này cũng hơi khó 1 tí nhưng làm rồi sẽ thấy đơn giản, vấn đề là bạn chịu khó sưu tầm antivirus về nghiên cứu thôi ... hơi cực cái khoản download , install , uninstall , key ... còn lại cũng loop như nhau :D)
3./ Final: pack && crypt && self-crypt

Comment

Phanonra;12344 đã viết:
Nếu mà mún sài backdoor của meta thì cậu phải có 1 chút kiến thức lập trình ... cơ bản thôi không cần nhiều ... sau đây là hướng để cậu làm nè:
1./ Viết 1 file exe có thể làm 1 trong những chức năng sau đây ::
-> 1a./ Chứa con backdoor dạng resource
-> 1b./ Không chứa nữa, tự download backdoor từ server mình về
-> 1c./ Nhúng file khác
2./ Viết 1 script có thể làm các chức năng sau đây ::
-> 2a./ Viết vào registry để tự động autorun on startup
-> 2b./ Check version cập nhật backdoor , tự down về rồi chạy
-> 2c./ Win Service chứa backdoor check process (đơn giản thôi)
-> 2d./ Tự phá các antivirus (động não tí cũng không vấn đề gì) ... HINT : Kill process, write garbage HEX into binary to destroy it ! Kill its service and do loop again ! (Riêng cái này cũng hơi khó 1 tí nhưng làm rồi sẽ thấy đơn giản, vấn đề là bạn chịu khó sưu tầm antivirus về nghiên cứu thôi ... hơi cực cái khoản download , install , uninstall , key ... còn lại cũng loop như nhau :D)
3./ Final: pack && crypt && self-crypt
Cũng chuối hột nhỉ

Comment

pro phanora nói thì hay nhưng bạn có thể hướng dẫn demo cụ thể đc k?

Comment
Bên trên