Không thể khởi động metasploit trong windows

yuhaha

W-------
24/04/2014
0
3 bài viết
Không thể khởi động metasploit trong windows
em vừa cài thử metasploit trên windows xong.và em đã cài đặt wampsever để cài localhost nhưng vào access mt web UI thì ra cái này

vào framework hay metasploit console thì nó nháy một cái xong biến mất luôn.không gõ được gì hết .vậy hỏi anh em xem em cài lỗi chỗ nào ạ ??

Chỉnh sửa lần cuối bởi người điều hành:
Mời các bạn tham gia Group WhiteHat để thảo luận và cập nhật tin tức an ninh mạng hàng ngày.
Lưu ý từ WhiteHat: Kiến thức an ninh mạng để phòng chống, không làm điều xấu. Luật pháp liên quan
Re: Không thể khởi động metasploit trong windows

Thường máy tính cài metasploit hay gặp lỗi trước mình cài không được phải cài lại win sau đó cài metasploit đầu tiên trước các phần mềm khác mới thành công

Mời các bạn tham gia Group WhiteHat để thảo luận và cập nhật tin tức an ninh mạng hàng ngày.
Lưu ý từ WhiteHat: Kiến thức an ninh mạng để phòng chống, không làm điều xấu. Luật pháp liên quan
Comment

có hai nguyên nhân dẫn tới vấn đề trên:
+ chưa khởi động service metasploit và postgresql
+ chưa active key free của metasploit..

Comment

Chưa chạy services hoặc chưa chỉnh lại config trong C:metasploit ...
Đây là sử dụng client remote qua web đc cài đặt trên server 2003 ...
Vào đc đến đây là ok rồi :D

Bonus: Trước khi sài cũng cân nhắc kỹ nhé ... sài trên LAN vẫn ngon hơn là trên WAN ... cấu hình để chạy bản PRO cần ít nhất 8 gb ram , 4 core CPU , 100 gb HDD free , card mạng bw 100 mbps hoặc 1 gbps càng tốt ...

Còn về chất lượng test thì cũng thấy hơi bị tạp nham quá :D thà bật console lên viết lại cái auto script sài vẫn okay hơn ...
Còn về backdoor của metasploit , sài cũng đc , riêng phần gõ CMD với screen SPY là thọt :)) ... còn lại cũng ok hết !

Comment

không truy cập được địa chỉ localhost:3790 thì làm sao active được ạ.còn em thử start services rồi.cũng lên cái màn hình rồi nháy cái mất luôn.hay anh teamview qua giúp em với

Comment

yuhaha;12335 đã viết:
không truy cập được địa chỉ localhost:3790 thì làm sao active được ạ.còn em thử start services rồi.cũng lên cái màn hình rồi nháy cái mất luôn.hay anh teamview qua giúp em với

search && post file này lên xem : prosvc.log

Comment
Bên trên