Kết quả chương trình Diễn tập An ninh mạng 02

sunny

VIP Members
30/06/2014
869
1.849 bài viết
Kết quả chương trình Diễn tập An ninh mạng 02
Thân chào các đội,

Chương trình Diễn tập An ninh mạng 02 đã kết thúc. 20/25 đội tham gia gửi đáp án về cho BTC và đáp án các nhiệm vụ diễn tập sẽ được gửi qua email để các đội tham khảo.

1489939949Bai viet.png

BTC xin chúc mừng Top 05 đội hoàn thành nhiệm vụ và gửi báo cáo sớm nhất, bao gồm:
  • Trung tâm Thông tin Tin học - Văn phòng Ủy ban Nhân dân Thành phố Hải Phòng
  • Học viện An ninh Nhân dân
  • Ngân hàng Nông nghiệp và Phát triển Nông thôn Việt Nam (Agribank)
  • Công ty Công nghệ Thông tin Điện lực TP.HCM
  • Trường ĐHBK Đà Nẵng
Các đội lưu ý gửi địa chỉ nhận Giấy chứng nhận tham dự Diễn tập An ninh mạng 02 đến địa chỉ email [email protected] để BTC gửi chứng nhận cho các đội sớm nhất.

BTC xin chân thành cảm ơn các đội đã quan tâm, đăng ký và tham dự chương trình !

Trân trọng !

BTC Diễn tập An ninh mạng 02

Mời các bạn tham gia Group WhiteHat để thảo luận và cập nhật tin tức an ninh mạng hàng ngày.
Lưu ý từ WhiteHat: Kiến thức an ninh mạng để phòng chống, không làm điều xấu. Luật pháp liên quan
em có ý kiến là BTC có thể share file ova máy ảo + writeup để những member ko có điều kiện tham gia diễn tập có thể tìm hiểu sau buổi diễn tập ngày hôm nay dc ko ạ ?
Thanks

Mời các bạn tham gia Group WhiteHat để thảo luận và cập nhật tin tức an ninh mạng hàng ngày.
Lưu ý từ WhiteHat: Kiến thức an ninh mạng để phòng chống, không làm điều xấu. Luật pháp liên quan
Comment
BTC sẽ không share file máy ảo sau diễn tập. Về gợi ý, BTC đã gửi cho các đội sau buổi diễn tập ngày hôm qua.

hiepsykiemcun BTC có ý tưởng thao tác trực tiếp trên máy và quay video đưa lên để các bạn thành viên cùng tìm hiểu, nhưng chưa thấy nhiều mem có nhu cầu :(|)

Comment
Dear Mod sunny ý tưởng đó của BTC mình hoàn toàn ủng hộ, có nhiều anh em muốn như vậy nhưng họ không biết nói như thế nào và với ai thôi. Nếu ban BQT làm được việc đó các thành viên sẽ có cơ hội xem lại và ít nhiều cũng hiểu được về quy trình, cách xử lý... Để nếu có lần sau họ chắc chắn sẽ tiếp tục tham gia, việc nhiệt tình tham gia hay không còn phụ thuộc vào việc họ được gì trong đó. Có thể những lần đầu này một vài đơn vị sẽ hiếu kỳ xem nó như thế nào, nhưng khi thực hiện thì họ chẳng theo kịp tình hình diễn tập dẫn đến chán !!! về phía mình rất cảm ơn, ủng hộ việc làm này của Whitehat giúp cho nhiều anh em làm an toàn thông tin cũng như tác động tích cực cho nền an toàn an ninh thông tin nước nhà (đầu tư vào con người - không phải phụ thuộc vào thiết bị)
Thank you !

Comment
Vì diễn tập là đăng ký theo đội nên cá nhân như em chẳng hạn ko đăng ký tham gia diễn tập được, mà điều kiện học tập công tác không phải ai cũng tham gia diễn tập được. Em có thể biết lý do ko share thông tin hoặc chỉ share cho các đội đăng ký tham gia diễn tập dc ko ạ ?

Comment
Chào bạn hungnv cùng các bạn thành viên,

Thông tin BTC chia sẻ đến cộng đồng là như nhau, tất cả các thông tin gửi các đơn vị tham gia diễn tập BTC đã update lên diễn đàn. (máy ảo dành cho các đơn vị tham gia diễn tập cũng đóng sau khi hết thời gian)

WhiteHat sẽ tích cực tổ chức nhiều đợt Diễn tập An ninh mạng hơn trong tương lai để các đơn vị tham dự (kế hoạch trong năm 2016 là tháng 5 và tháng 9)

Comment
test

Comment
sunny;n56839 đã viết:
BTC sẽ không share file máy ảo sau diễn tập. Về gợi ý, BTC đã gửi cho các đội sau buổi diễn tập ngày hôm qua.

hiepsykiemcun BTC có ý tưởng thao tác trực tiếp trên máy và quay video đưa lên để các bạn thành viên cùng tìm hiểu, nhưng chưa thấy nhiều mem có nhu cầu :(|)

Cần lắm chứ anh, anh làm như vậy đi, để những người không tham gia học hởi được kinh nghiệm
Cảm ơn anh!

Comment
Bên trên