Kaspersky đang kiểm tra chương trình của em

gago2603

07/06/2017
0
2 bài viết
Kaspersky đang kiểm tra chương trình của em
em có code 1 chương trình theo dạng backdoor sử dụng ngôn ngữ autoit và không mở cổng kết nối mà dùng giao thức post để kết nối giữa server và chương trình, trong chương trình em có 1 đoạn lưu lại ip của máy tạm gọi victim và gửi lên server, sau khi em đang nghịch ngợm thì thấy cái ip đó hiện lên trong session em đang dùng tạm gọi là tấn công, em chụp màn hình của máy victim lại ta được http://imgur.com/a/JcR1u. em thấy nghi nghi search whois ip ra cái gì em không hiểu, em dùng nmap quét cổng đc cổng 22 mở, e mở lệnh ssh root@ip lên và nhận được http://imgur.com/a/C0Zag. đọc xong cũng sốt ấy không đùa đâu. hoang mang liệu mấy hôm nữa em có bị bắt vô tù k :))))))))))))
ps: dân gà mở có thể cái chương trình của e k phải backdoor nhưng e gọi là backdoor cho oai. trong khi code và debug e có dùng kaspersky để quét xem chương trình có qua mặt đc AV k

Mời các bạn tham gia Group WhiteHat để thảo luận và cập nhật tin tức an ninh mạng hàng ngày.
Lưu ý từ WhiteHat: Kiến thức an ninh mạng để phòng chống, không làm điều xấu. Luật pháp liên quan
làm sao bạn cài được chương trình vào máy tính người khác.

Mời các bạn tham gia Group WhiteHat để thảo luận và cập nhật tin tức an ninh mạng hàng ngày.
Lưu ý từ WhiteHat: Kiến thức an ninh mạng để phòng chống, không làm điều xấu. Luật pháp liên quan
Comment
làm sao bạn cài được chương trình vào máy tính người khác.
em chỉ cài vào máy em thôi nhưng không hiểu sao chương trình lại được cài vào 1 máy tính có ip của kaspersky

Comment
Ca này khó. Có thể do nhầm lẫn nào ấy, chứ sao mà chương trình của em lên đó được. Có thể do tự dưng lấy được cái ip của kaspersky qua đâu đó. Mà ssh được tức là con này không cài Windows. Con autoit của em chạy được trên Linux không?

Comment
Bên trên