Kali 2020.2 không nhận wifi

hungnc6969

20/05/2020
0
1 bài viết
Kali 2020.2 không nhận wifi
Em có laptop card wifi là intel wireless-ac8265, cài kali trong VMware mà ko nhận đc wifi interface. Em check "airmon-ng" thì hổng thấy card nào hết. Check "ip a" thì chỉ có eth0.
Mong anh em chỉ cách khắc phục giúp em ạ.

Mời các bạn tham gia Group WhiteHat để thảo luận và cập nhật tin tức an ninh mạng hàng ngày.
Lưu ý từ WhiteHat: Kiến thức an ninh mạng để phòng chống, không làm điều xấu. Luật pháp liên quan
Em có laptop card wifi là intel wireless-ac8265, cài kali trong VMware mà ko nhận đc wifi interface. Em check "airmon-ng" thì hổng thấy card nào hết. Check "ip a" thì chỉ có eth0.
Mong anh em chỉ cách khắc phục giúp em ạ.
Card liền đi theo laptop thì khi cài Kali Linux trên VMware làm sao có wifi interface được bạn?

Mời các bạn tham gia Group WhiteHat để thảo luận và cập nhật tin tức an ninh mạng hàng ngày.
Lưu ý từ WhiteHat: Kiến thức an ninh mạng để phòng chống, không làm điều xấu. Luật pháp liên quan
Comment
Khi bạn dùng Kali Linux trên máy ảo, nếu không có card wireless rời thì bạn sẽ không có khả năng sử dụng các công cụ thử nghiệm thâm nhập mạng không dây.

Comment
Bên trên