Hướng dẫn triển khai sophos utm 9.x

itchauthanhkg

W-------
17/08/2014
0
3 bài viết
Hướng dẫn triển khai sophos utm 9.x
Nhờ các bạn hướng dẫn cho mình triển khai sophos utm 9.x trên máy ảo (được cài trên SERVER 2008).
Hiện nay cơ quan mình đang dùng ISA 2004, tôi muốn dùng sophos utm 9.x để thay thế ISA đó.
Mô hình mạng của cơ quan tôi:
Tất cả các máy trạm kết nối internet, truy cập web nội bộ của tỉnh đều qua ISA (có 3 card mạng)

Car 1 (Lan): 10.178.136.x; SUB 255.255.255.0; DNS 10.178.254.105.
Car 2 (về tỉnh): 192.168.136.2; SUB 255.255.255.0;
Car 3 (Internet): 13.0.0.2; SUB 255.255.255.0; GW 13.0.0.1

Mời các bạn tham gia Group WhiteHat để thảo luận và cập nhật tin tức an ninh mạng hàng ngày.
Lưu ý từ WhiteHat: Kiến thức an ninh mạng để phòng chống, không làm điều xấu. Luật pháp liên quan
Re: Hướng dẫn triển khai sophos utm 9.x

[YOUTUBE]https://www.youtube.com/watch?v=R9rZl0NrsIU[/YOUTUBE]

Bạn tham khảo thử nhé.

Mời các bạn tham gia Group WhiteHat để thảo luận và cập nhật tin tức an ninh mạng hàng ngày.
Lưu ý từ WhiteHat: Kiến thức an ninh mạng để phòng chống, không làm điều xấu. Luật pháp liên quan
Comment

Cam on, con cac buoc cau hinh sophos theo mo hinh mang ma toi da noi o tren

Comment

itchauthanhkg;24115 đã viết:
Cam on, con cac buoc cau hinh sophos theo mo hinh mang ma toi da noi o tren
Bạn thao tác xem khó khăn ở bước nào để mọi người góp ý, mình giờ chưa test được.

Comment

Cảm ơn bạn đã quan tâm, tôi đã cài sophos UTM 9.x trên máy ảo được rồi. Vấn đề mình muốn biết cách cấu hình sophos UTM 9.x như mô hình mạng của tôi đưa ra.

(như mô hình mạng của tôi, nếu sohpos UTM 9.x được cài trên máy ảo hoạt động tốt không bạn)

Comment
Bên trên