Hướng dấn Reverse Engineering

khaitranvan96kt

W-------
07/03/2016
0
4 bài viết
Hướng dấn Reverse Engineering
Mời các bạn tham gia Group WhiteHat để thảo luận và cập nhật tin tức an ninh mạng hàng ngày.
Lưu ý từ WhiteHat: Kiến thức an ninh mạng để phòng chống, không làm điều xấu. Luật pháp liên quan
Mời các bạn tham gia Group WhiteHat để thảo luận và cập nhật tin tức an ninh mạng hàng ngày.
Lưu ý từ WhiteHat: Kiến thức an ninh mạng để phòng chống, không làm điều xấu. Luật pháp liên quan
Comment
Comment
Em cũng đọc qua hướng dẫn sử dụng tool ạ nhưng tại em không hiểu đề họ yêu cầu làm gì ? có phải là mình Reverse file .dll đó xem bên trong nó thực hiện những theo tác gì đúng không ạ ?

Comment
khaitranvan96kt;n55461 đã viết:
Em cũng đọc qua hướng dẫn sử dụng tool ạ nhưng tại em không hiểu đề họ yêu cầu làm gì ? có phải là mình Reverse file .dll đó xem bên trong nó thực hiện những theo tác gì đúng không ạ ?[/Hide]

Chào bạn, đề bài re001 đưa ra là một tập tin .dll và nhiệm vụ người chơi là reverse file đã cho để tìm flag trong đó. Flag có dạng WhiteHat{sha1}.

Sau khi có được flag bạn truy cập https://wargame.whitehat.vn/Challeng...b-chall-submit và submit là xong. :p

Chú ý: file .dll ở bài re001 là một mẫu malware đã chỉnh sửa, do đó bạn nên dùng máy ảo để chơi. :-"

Comment
Bên trên