Thắc mắc Lĩnh vực Reverse Engineering re08, Lĩnh vực Web Security web09 và web10

Thảo luận trong 'WhiteHat Challenge' bắt đầu bởi Giga, 21/06/18, 03:06 PM.

1. Giga

Giga Member

Thắc mắc Lĩnh vực Reverse Engineering re08: em đã reverse ra được thông điệp cuối cùng là GOOD.YOU.KNOW.PTRACE , submit thì báo sai cờ.

Lĩnh vực Web Security web09 và web10: url 2 bài báo cùng 1 lỗi HTTP ERROR 500

Anh Admin giải đáp giùm em nha

Lưu ý từ WhiteHat: Kiến thức an ninh mạng để phòng chống, không làm điều xấu. Luật pháp liên quan
  2. RadCet

RadCet Member

Bạn ra đến đó là đã đúng hướng của đề nhưng kết quả cuối cùng thì chưa chính xác :'( bạn đã submit đúng form WhiteHat{sha1(flag)} chưa :O nếu rồi bạn xem lại khi debug động xem flag là gì {6} còn 2 bài web đang có chút lỗi bên mình đang sửa và sẽ thông báo lại cho mọi ng sớm nhất có thể bạn nhé ;)

Lưu ý từ WhiteHat: Kiến thức an ninh mạng để phòng chống, không làm điều xấu. Luật pháp liên quan
    sunny thích bài này.
  3. Giga

Giga Member

Em submit theo form WhiteHat{sha1(text)} nhưng báo sai. Em không biết phải submit cái gì, chạy động ptrace() để anti-debug
    Hay anh Admin nói phải submit cái dòng "WHAT.A.BEAUTIFUL........THEY" ? em submit cũng báo sai

4. vunhatlebk

vunhatlebk New Member

Bạn làm theo hướng thế là đúng rồi. Đề không làm sao đâu. Chắc bạn submit sai ở chỗ nào đấy thôi.