Hỏi về MessageBoxW Ollydbg

mr.le

05/04/2019
0
3 bài viết
Hỏi về MessageBoxW Ollydbg
Chào các Bác trong forum.
Tình hình là em đang tập tành về Ollydbg, em có đọc các tut hướng dẫn (đặc biệt của bác kienmanowar) trong các tài liệu em chỉ thấy về MessageBoxA. Em đang thử một file nhưng khi breakpoin lại dùng MessageBoxW. E đã thử nhiều cách nhưng không thể tìm ra "cái cần tìm" :D.
Hình đính kèm, bác nào thông giúp em với.
Em xin cảm ơn và hậu tạ :D. Em là newbie các bác chém nhẹ thôi nha.

Mời các bạn tham gia Group WhiteHat để thảo luận và cập nhật tin tức an ninh mạng hàng ngày.
Lưu ý từ WhiteHat: Kiến thức an ninh mạng để phòng chống, không làm điều xấu. Luật pháp liên quan
2 hàm MessageBoxA, MessageBoxW là 2 hàm khác nhau nhé bạn, A biểu thị cho hàm hiển thị nội dung ansi và W biểu thị unicode

Mời các bạn tham gia Group WhiteHat để thảo luận và cập nhật tin tức an ninh mạng hàng ngày.
Lưu ý từ WhiteHat: Kiến thức an ninh mạng để phòng chống, không làm điều xấu. Luật pháp liên quan
  • Thích
Reactions: mr.le
Comment
Cảm ơn bác. Vậy từ hàm MessageBoxW này ta có thể "dịch ngược" lại không b. E breakpoin bằng MessageBoxA thì nó không dừng chương trình, BP bằng MessageBoxW mới dừng.

Comment
Mình rep inbox của bạn rồi nhé

Comment
Bên trên