Học sinh lớp 10 cần học gì để theo an ninh mạng

quangbao2k1

15/03/2017
0
1 bài viết
Học sinh lớp 10 cần học gì để theo an ninh mạng
Em hiện tại học lớp 10 và em k biết gì về lập trình em muốn theo nghề an ninh mạng cần học gì ạ

Mời các bạn tham gia Group WhiteHat để thảo luận và cập nhật tin tức an ninh mạng hàng ngày.
Lưu ý từ WhiteHat: Kiến thức an ninh mạng để phòng chống, không làm điều xấu. Luật pháp liên quan
quangbao2k1;n63718 đã viết:
Em hiện tại học lớp 10 và em k biết gì về lập trình em muốn theo nghề an ninh mạng cần học gì ạ

Bất cứ chuyên gia An ninh mạng nào cũng có khả năng lập trình giỏi để viết tool, mã khai thác .... Mà lập trình thì rất cần tới toán học, với em đang ngồi trên ghế nhà trường nếu chưa có điều kiện tiếp cận học lập trình thì trước tiên cần học giỏi toán trước, thành thạo các kỹ năng về máy tính ví dụ như hiểu được cấu trúc một chiếc máy tính nó như thế nào. Sau đó em có thể tham khảo các cuốn sách dạy lập trình căn bản và học một số ngôn ngữ lập trình như pascal, C. Vươn xa hơn em có thể thi vào các khoa dạy CNTT của các trường đại học cao đẳng để học tập + nỗ lực đam mê lâu dài em mới thành công được chứ không phải hôm nay học mãi không hiểu mai chán thì không bao giờ thành công nhé.

Mời các bạn tham gia Group WhiteHat để thảo luận và cập nhật tin tức an ninh mạng hàng ngày.
Lưu ý từ WhiteHat: Kiến thức an ninh mạng để phòng chống, không làm điều xấu. Luật pháp liên quan
Comment
Bên trên